Chuyển đến nội dung chính
verifiedAIS-156 | UN38.3 | CE | IEC 62619 | Hệ thống chứng nhận xuất khẩu 12 thị trường
VI
TIANQIUXuất khẩu Li-ion
Lớp công suất 100Ah · Nền tảng 16S / 24S · 5.12 – 7.68 kWh danh nghĩa3.500 chu kỳ @1CVỏ thép IP67Tế bào động lực loại A Tier-1−20°C đến 65°C

Bộ pin lithium 100Ah:giống nhau Ah là hai loại pin rất khác nhau

Ah đo công suất hiện tại, không phải năng lượng. Gói 100Ah tương tự lưu trữ 5.12 kWh trên nền tảng 51.2V (16S, nhãn 48V / 60V) và 7.68 kWh trên nền tảng 76.8V (24S, 72V) — Tăng thêm 50% năng lượng có thể sử dụng sau một nhãn giống hệt nhau. Đây là nơi mà người mua so sánh “pin 100Ah đi được bao xa” thường sai nhất: không thể so sánh được số Ah không có cơ sở điện áp. Trang này đưa ra ma trận 100Ah trên cả hai nền tảng, bảng kiểm tra ngược biến khoảng cách và tải trọng hàng ngày của bạn thành Ah bạn thực sự cần cũng như các giới hạn phù hợp và cơ sở giá cho 100Ah.

bolt
Cơ sở điện áp danh định51.2 / 76.8V
battery_full
năng lượng danh nghĩa5.12 – 7.68 kWh
scale
Trọng lượng lắp ráp36 – 54 kg
autorenew
Vòng đời3.500 chu kỳ @1C

verifiedGiá trị tiêu biểu tại 25°C. Năng lượng danh định được tính bằng điện áp danh định của mỗi nền × Ah; bảng thông số kỹ thuật đã ký đi kèm với container của bạn sẽ chi phối.

Hàng gói pin động lực LiFePO4 công nghiệp trong vỏ thép
scienceDữ liệu gói điển hình

Lớp năng lực 100Ah mang lại điều gì

battery_full5.12 – 7.68 kWhNăng lượng tại 100AhTừ 51.2V × 100Ah đến 76.8V × 100Ah
scale36 – 54 kgTrọng lượng lắp rápVỏ thép, BMS và dây nịt · khoảng 7 kg/kWh
autorenew3.500 chu kỳVòng đờiSạc/xả 1C, ≥80% SOH
shieldIP67Đánh giá bao vâyVỏ thép, khoang BMS trong chậu

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

grid_onMa trận điện áp chéo 100Ah

100Ah trên hai nền tảng điện áp: mức chênh lệch năng lượng 50%

Năng lượng được tính bằng điện áp danh định của mỗi nền tảng × 100Ah thay vì lấy từ nhãn thương mại; trọng lượng là gói lắp ráp bao gồm vỏ thép, BMS và dây nịt ở mức khoảng 7 kg/kWh (±5%).

51.2V / 76.8V
Nền tảng điện áp (chuỗi)Cơ sở điện áp danh địnhNăng lượng tại 100AhTrọng lượng gói (điển hình)Chu kỳ nhiệm vụPhạm vi mục tiêuMô hình gói
Nền tảng 48V / 60V (16S LiFePO4, cơ sở dùng chung)51.2V≈ 5.12 kWh≈ 36 kgXe kéo chở khách (Ấn Độ / Bangladesh, 4–5 hành khách), xe kéo chở khách khoang chứa axit chì 5×12V, hàng nông sản nhẹ100 – 130 kmVT-48100-AIS156-MAX (khoang 4×12V) / VT-6105-RE-COMPACT (khoang 5×12V)
Nền tảng 72V (24S LiFePO4)76.8V≈ 7.68 kWh≈ 54 kgXe kéo chở khách, chở hàng vừa và xe máy điện tốc độ cao100 – 120 kmVT-72100-HÀNH KHÁCH

Việc hợp nhất 48V và 60V thành một hàng không phải là thiếu sót: cả hai đều là nhãn lớp thay thế, không phải là số chuỗi. Gói 16S tương tự được gọi là 48V khi nó rơi vào khung axit chì 4×12V và 60V khi nó rơi vào khung 5×12V (xem trang nền tảng 60V). Yếu tố đặt ra năng lượng là chuỗi và điện áp danh định: 51.2V × 100Ah = 5.12 kWh, 76.8V × 100Ah = 7.68 kWh. Phạm vi vận chuyển tùy theo cơ sở xuất xưởng của mỗi sân ga: 55–68 Wh/km đối với xe kéo chở khách, 28–35 Wh/km đối với giao hàng bằng xe hai bánh, 95–125 Wh/km đối với hàng hóa nặng.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

functionsKiểm tra ngược công suất

Kiểm tra ngược: 100Ah có đủ cho khoảng cách và tải trọng hàng ngày của bạn không?

Cơ sở: năng lượng cần thiết = khoảng cách hàng ngày × mức tiêu thụ 1000; chia cho độ sâu phóng điện khuyến nghị, 88% (phạm vi 88–90%), sau đó chia cho điện áp danh định để có được Ah yêu cầu. Các giá trị giả định đầy tải điển hình, xung quanh 35°C và các bề mặt được trải nhựa nhẹ.

DoD cơ sở 88%
Chu kỳ nhiệm vụ và khoảng cách hàng ngàyTiêu dùng thực tếNăng lượng cần thiết (bao gồm DoD 88%)Ah cần ở 51.2VAh cần ở 76.8V100Ah có đủ không?
Giao hàng bằng xe hai bánh, 80 km/ngày28 – 35 Wh/km≈ 2,5 – 3.2 kWh49 – 62 Ah33 – 41 AhĐủ rồi, trên thực tế là quá khổ (50–60Ah vừa vặn hơn)
Xe kéo chở khách, tuyến bằng phẳng, 100 km/ngày55 – 68 Wh/km≈ 6.3 – 7.7 kWh122 – 151 Ah81 – 101 AhKhông đủ ở 51.2V (cần 120–150Ah); biên ở mức 76.8V
Xe kéo chở khách, 4–5 khách, 120 km/ngày68 Wh/km≈ 9.3 kWh181 Ah121 AhKhông đủ trên cả hai nền tảng (cần 130–180Ah)
Hàng nặng, 90 km/ngày95 – 125 Wh/km≈ 9,7 – 12.8 kWh190 – 250 Ah127 – 166 AhKhông đủ (160–200Ah trên nền tảng 72V)
Xe golf/đưa đón địa điểm, 100 km/ngày50 – 65 Wh/km≈ 5,7 – 7.4 kWh111 – 144 Ah74 – 96 AhBiên ở mức 51.2V; đủ 76.8V

Năng lượng cần thiết đã loại trừ biên độ giới hạn an toàn dưới 88% DoD, nhưng không bao gồm tổn thất do độ dốc lớn, thời tiết lạnh hoặc quá tải; mức tiêu thụ thực tế trên những con đường trải nhựa có điểm dừng-khởi động thường xuyên sẽ cao hơn thêm 35–50%. Khi khoảng cách hàng ngày của bạn nằm giữa hai bước, hãy đặt kích thước ở bước cao hơn chứ không phải ở mức trung bình.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

Bàn kiểm tra dung lượng pin đi xe đạp
electric_rickshawPhù hợp với xe

Xe nào nên đi 100Ah - và xe nào nên tăng tốc

100Ah hoạt động trên cả hai nền tảng: tại 51.2V (16S, nhãn 48V / 60V), đây là công suất chủ yếu dành cho xe kéo chở khách, tại 76.8V (24S, 72V), đây là công suất đầu vào cho nhiệm vụ nặng nề. Bài kiểm tra không phải là con số có vẻ lớn hay không - mà là ba yếu tố: khoảng cách hàng ngày, mức tiêu thụ thực tế và lượng hàng mà vịnh sẽ chấp nhận.

  • Đi 100Ah dành cho xe kéo chở khách trong 100 km mỗi ngày trên nền tảng 16S, giao hàng bằng xe hai bánh trong 80 km mỗi ngày và xe ba bánh 72V tải trọng vừa phải cũng như đi lại bằng xe máy điện tử tốc độ cao.
  • Tăng tốc (130–180Ah) khi ngày vượt quá 120 km, xe chở 4–5 hành khách hoặc tuyến đường có độ dốc dài và đoạn đường không trải nhựa — ở tốc độ 55–68 Wh/km, một ngày 120 km đầy tải cần về 181Ah ở mức 51.2V hoặc cao hơn 121Ah tại 76.8V.
  • Bước xuống (50–60Ah) để giao hàng bằng xe hai bánh trong 80 km một ngày, trong đó 100Ah quá khổ và các ô bổ sung chỉ tăng thêm trọng lượng và chi phí mà không tăng thêm doanh thu theo ca.
  • Tránh 100Ah cho tải trọng nặng (95–125 Wh/km) hoặc 90 km cộng với số ngày có tải, đối với các khung có chiều cao khoang hoặc tải trọng sàn không thể chứa gói 36–54 kg và như một cách để tăng sức chứa bằng cách song song hai gói 100Ah — sự cân bằng đó được đặt ra trên Trang 200Ah.
route80 – 120 kmPhù hợp với khoảng cách hàng ngày
scale36 – 54 kgTrọng lượng lắp ráp
fact_checkBốn lần kiểm tra trước khi cam kết với 100Ah
  • Cố định nền điện áp trước công suất: cùng 100Ah là 5.12 kWh ở 51.2V và 7.68 kWh ở 76.8V, chênh lệch năng lượng 50%
  • Ghép bộ điều khiển và bộ sạc với điện áp sạc đầy: 58.4V tại 16S (cơ sở 48V / 60V) và 87.6V tại 24S — cả hai không thể thay thế cho nhau
  • Đo khoang: chiều dài, chiều rộng, chiều cao và mức tải trọng sàn. Gói nặng 36–54 kg và vẫn cần khoảng trống tay cầm, cáp và van điều tiết
  • Kiểm tra các giới hạn dòng điện cực đại và liên tục của BMS so với các đỉnh kéo đi và leo đồi có tải, đồng thời xác nhận các tế bào động lực cấp A của Tier-1 thay vì pin được tận dụng
request_quoteCơ sở giá

Cách xây dựng giá 100Ah: bốn đầu vào, không có phạm vi dự đoán

request_quote

Bốn đầu vào

Gửi cảng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và xếp hạng động cơ và chúng tôi lập mô hình định giá FOB / CIF và phân bổ vùng chứa cho chu kỳ nhiệm vụ của bạn, thay vì trích dẫn một phạm vi loại trừ tài liệu và các mặt hàng tiếp cận thị trường.

compare_arrows

Cùng một mức giá, năng lượng khác nhau

Căn chỉnh điện áp và số lượng chuỗi trước khi so sánh báo giá: gói 51.2V 100Ah và 76.8V 100Ah là các gói 5.12 kWh và 7.68 kWh, đồng thời không thể so sánh đơn giá cạnh nhau.

verified_user

Tài liệu kèm theo thùng chứa

UN38.3, MSDS và giấy chứng nhận đóng gói hàng nguy hiểm (Class 9) được vận chuyển cùng với mọi container; Khả năng tiếp cận thị trường được bổ sung cho mỗi điểm đến — Ấn Độ AIS-156 Giai đoạn 2, Nigeria SONCAP, Kenya PVoC, Ai Cập GOEIC / ACID.

helpCâu hỏi thường gặp về lựa chọn 100Ah

Câu hỏi về pin lithium 100Ah chúng tôi nhận được hàng tuần

Pin lithium 100Ah sẽ đưa tôi đi được bao xa?expand_more
Nó phụ thuộc vào nền điện áp và chu kỳ làm việc chứ không phụ thuộc vào số 100Ah. Gói 51.2V 100Ah lưu trữ 5.12 kWh và được hiệu chỉnh thành 100–120 km ở con số xe kéo chở khách 55–68 Wh/km. Gói 76.8V 100Ah lưu trữ 7.68 kWh — tăng thêm 50% năng lượng có thể sử dụng từ cùng một nhãn — và được hiệu chỉnh theo cùng 100–120 km ở tốc độ 65–80 Wh/km với biên độ còn lại nhiều hơn. Tính nhu cầu Ah bằng khoảng cách hàng ngày × mức tiêu thụ 88% DoD, sau đó nhân với điện áp danh định để thu được năng lượng.
Pin lithium 100Ah nặng bao nhiêu?expand_more
Trên cơ sở lắp ráp khoảng 7 kg/kWh: gói 51.2V 100Ah (5.12 kWh) nặng khoảng 36 kg và gói 76.8V 100Ah (7.68 kWh) nặng khoảng 54 kg, cả hai đều bao gồm cả thép vỏ, BMS và dây nịt (±5%). Trên cùng một 100Ah, điện áp cao hơn có nghĩa là nhiều pin hơn và gói nặng hơn - đó chính xác là lý do tại sao nền tảng 48V / 60V giúp tiết kiệm trọng lượng xe khi làm việc ở công việc nhẹ.
120Ah lớn hơn 100Ah bao nhiêu và bước này có đáng không?expand_more
Về năng lượng danh nghĩa, mỗi 20Ah bổ sung là 1.02 kWh ở mức 51.2V và 1.54 kWh ở mức 76.8V, thêm khoảng 7 kg và 11 kg vào gói. Chuyển đổi sang thuế xe kéo chở khách khoảng 13–16 km ở mức 51.2V và 17–21 km ở mức 76.8V. Nếu số tiền ký quỹ thực hàng ngày của bạn dưới 15%, bước lớn hơn sẽ mang lại nhiều lợi ích hơn là mang theo một gói dự phòng; nếu bạn chỉ sử dụng 60–70% phạm vi trong ngày thì gói lớn hơn sẽ chỉ tăng thêm trọng lượng và chi phí.
Làm cách nào để phân biệt xếp hạng công suất tăng cao với xếp hạng công suất thực?expand_more
Ba số liệu có thể kiểm tra được. Đầu tiên, tính nhất quán của điện trở bên trong: điện trở của tế bào tại nhà máy phải nằm trong dải ≤0,5mΩ với chứng chỉ về tính nhất quán về công suất; Các tế bào được trục vớt và loại B chạy cao hơn và khả năng bảo vệ các chuyến đi thả phân cực của chúng được bảo vệ sớm khi có tải. Thứ hai, đồng bằng điện áp trong gói: chúng tôi ghép các tế bào với ≤15mV tại nhà máy, trong khi một gói không phù hợp sẽ phát triển một tế bào yếu nhất sẽ bị cắt trước tiên sau sáu tháng và ngăn chặn các tế bào khỏe mạnh giải phóng năng lượng của chúng. Thứ ba, cơ sở công suất sử dụng ròng: gói 100Ah cung cấp 88–90Ah ở mức 88–90% DoD, vì vậy một nhà cung cấp hứa hẹn về 100Ah đầy đủ sẽ cho bạn biết điều gì đó. Cơ chế này được đề cập trong hướng dẫn về phạm vi và công suất thực.
Tôi có thể thêm dung lượng bằng cách song song hai gói 100Ah vào 200Ah không?expand_more
Có, với bốn điều kiện: hai gói phải ở trạng thái sạc đóng hoặc kết nối chúng tạo ra dòng điện tuần hoàn lớn, chúng phải cùng mẫu và lô hoặc gói có điện trở thấp hơn có độ lệch cố định, mỗi gói cần có cầu chì và bảo vệ riêng và bộ dây song song phải chiều dài và điện trở bằng nhau. Song song mua khả năng xử lý và dự phòng cho một người - nếu một gói bị hỏng, xe vẫn đi được một nửa phạm vi - với chi phí là hai bộ BMS, hai vỏ và nhiều dây hơn. Một gói 200Ah duy nhất chứa cùng tổng năng lượng và cùng tổng trọng lượng (khoảng 72 kg ở mức 51.2V) với thể tích nhỏ hơn với một BMS. Sự cân bằng được nêu trên trang 200Ah.
100Ah phù hợp với loại xe nào và nên tránh những gì?expand_more
Thích hợp: xe kéo chở khách chở 4–5 người trong 100 km mỗi ngày trên nền tảng 16S, giao hàng bằng xe hai bánh trong 80 km mỗi ngày và xe ba bánh 72V có tải trọng vừa phải và xe máy điện tử tốc độ cao. Không phù hợp: tải trọng nặng ở mức 95–125 Wh/km, trong đó một ngày 90 km cần 160–200Ah; số ngày hành khách đầy tải ngoài 120 km; và các khung có khoang không thể chứa gói lắp ráp 36–54 kg.
Gói 100Ah mất bao lâu để sạc?expand_more
Hoạt động đến mức trần 1C: gói 51.2V 100Ah mất khoảng 10 giờ trên bộ sạc 10A hoặc khoảng 4 giờ trên 25A. Gói 76.8V 100Ah mất khoảng 7 giờ trên 15A hoặc khoảng 3,5 giờ trên 30A. LiFePO4 chấp nhận sạc 1C, nhưng ở những vùng có khí hậu nóng, chúng tôi khuyên bạn nên duy trì ở mức dưới 0,5C để bảo vệ tuổi thọ của vòng đời; BMS tự động giảm tốc độ khi nhiệt độ tế bào và quá trình sạc bị ngắt ở mức 58.4V (16S) hoặc 87.6V (24S) tùy thuộc vào chuỗi.
Pin lithium 100Ah có giá bao nhiêu?expand_more
Giá di chuyển theo nền tảng điện áp, số chuỗi, cấp ô và bộ tài liệu đi kèm với vùng chứa, vì vậy chúng tôi không công bố phạm vi dự đoán. Gửi cảng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và xếp hạng động cơ và chúng tôi sẽ lập mô hình giá FOB / CIF, phân bổ vùng chứa và thời gian giao hàng cho bạn.
library_booksTrang liên quan

Sau khi 100Ah được xử lý xong, có ba điều cần kiểm tra tiếp theo

request_quoteBáo giá gói 100Ah

Nhận báo giá 100Ah chắc chắn theo chu kỳ nhiệm vụ của bạn

Gửi cổng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và định mức động cơ. Chúng tôi sẽ xác định kích thước gói 100Ah trên nền tảng điện áp mục tiêu của bạn và trả về giá FOB / CIF, phân bổ vùng chứa và thời gian giao hàng, kèm theo danh sách tài liệu vận chuyển.

  • Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
  • Các gói mẫu có sẵn để chứng minh chu kỳ hoạt động (dụng cụ 3–5 ngày), trước khi đưa vào thùng chứa (gói động cơ ba bánh: 20GP khoảng 180 bộ, 40HQ 320+)
  • Thông số xe và hồ sơ tiếp cận thị trường được bảo mật tuyệt đối; NDA có sẵn đầu tiên
mailBàn xuất khẩu: sales@erickshawtrikebattery.com
callTrực tiếp / WhatsApp: +86 13922702227
location_onVăn phòng EBattery, Phòng 310I, Huilange BLDG, Số 273, Huangpu Blvd W, Quận Thiên Hà, Quảng Châu 510620, Quảng Đông, Trung Quốc
scheduleTrả lời trong vòng 24 giờscienceĐịnh cỡ theo chu kỳ nhiệm vụ - điện áp được căn chỉnh trước Ahverified_userUN38.3 / MSDS / giấy chứng nhận đóng gói với mỗi container

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.