Chuyển đến nội dung chính
verifiedAIS-156 | UN38.3 | CE | IEC 62619 | Hệ thống chứng nhận xuất khẩu 12 thị trường
VI
TIANQIUXuất khẩu Li-ion
48V / 60V / 72V · 20 – 60Ah · xe tay ga và đội giao hàng từng bước3.500 chu kỳ @1CVỏ thép IP67150–250A liên tụcTrao đổi mô-đun tùy chọn

Ắc quy xe điện:thiết lập điện áp và công suất từ ​​khoảng cách hàng ngày và tải trọng

Xe tay ga bước qua nằm giữa xe đạp điện và xe máy điện về mặt điện áp: khung bước, dẫn động điện trực tiếp, tốc độ và tải trọng cao hơn so với xe đạp hỗ trợ nhưng thường thấp hơn xe máy điện có khung dạng chân. Chỉ có ba biến số thúc đẩy việc lựa chọn - khoảng cách hàng ngày, tải trọng và điều kiện sạc - và nền điện áp cũng như dải công suất theo sau chúng. Trang này cung cấp ma trận dung lượng 48V / 60V / 72V × 20–60Ah, ranh giới giữa xe máy điện và xe đạp điện, các tùy chọn mô-đun trao đổi và lộ trình định cỡ cho gói thay thế.

bolt
Nền tảng điện áp48V / 60V / 72V
battery_full
Phạm vi công suất20 – 60Ah
speed
Tốc độ hành trình điển hình25 – 55 km/h
swap_horiz
Đang sạcMô-đun trên tàu hoặc trao đổi

verifiedNăng lượng được trích dẫn ở điện áp danh định của nền tảng (16S 48V / 60V = 51.2V, 24S 72V = 76.8V), cơ sở giống như các trang thông số kỹ thuật 48V và 72V của trang web; bảng thông số kỹ thuật đã ký sẽ chi phối.

Xe tay ga và xe máy điện giao hàng vượt mưa lớn
scienceDữ liệu nền tảng xe tay ga

Nền tảng xe tay ga mang lại những gì

bolt48V / 60V / 72VNền tảng điện áp51.2V (16S, 48V / 60V) / 76.8V (24S, 72V)
autorenew3.500 chu kỳVòng đờiSạc/xả 1C, ≥80% SOH
speed150 – 250AXả liên tụcCấp độ nền tảng, đỉnh 3C để leo dốc ngắn
shieldIP67Đánh giá bao vâyVỏ thép, khoang BMS trong chậu

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

grid_onMa trận điện áp và công suất xe tay ga

Ma trận điện áp và công suất của xe tay ga và xe giao hàng

Chọn nền tảng điện áp từ khoảng cách hàng ngày và tải trọng, sau đó chọn dải công suất từ ​​điều kiện sạc và quy mô đội xe. Năng lượng được tính toán ở điện áp danh định của bệ; phạm vi đã bao gồm 88–90% DoD, khả năng duy trì tải 94,5–96,0% và hệ số giảm nhiệt độ 0,91–0,94.

51.2V / 76.8V
Nền tảng điện ápDải công suấtnăng lượng danh nghĩaChu kỳ nhiệm vụPhạm vi mục tiêuMô hình gói tham khảo
48V (51.2V)20 – 30Ah1,02 – 1.54 kWhXe tay ga hạng nhẹ, chạy cộng đồng ngắn25 – 55 kmXE TAY VT-4820 · XE TAY VT-4830
48V (51.2V)40Ah≈ 2.05 kWhXe giao hàng hạng nhẹ, xe đưa đón công trường tần suất cao50 – 70 kmXE TAY GA VT-4840
60V (51.2V)30Ah≈ 1.54 kWhNhiệm vụ chuyển phát nhanh ánh sáng tần số cao40 – 55 kmVT-6030- GIAO HÀNG
60V (51.2V)45Ah≈ 2.30 kWhGiao hàng một ca, giao tận tay (≈ 16 kg)60 – 80 kmVT-6045-SWAP
60V (51.2V)50 – 60Ah2,56 – 3.07 kWhThuế chuyển phát nhanh và tủ trao đổi doanh thu cao70 – 105 kmVT-6050-LFP-SWAP · VT-6060-SWAP
72V (76.8V)30Ah≈ 2.30 kWhXe máy tốc độ cao đi lại, xe đưa đón ngắn50 – 65 kmXE TAY GA VT-7230
72V (76.8V)40Ah≈ 3.07 kWhĐi lại bằng xe máy điện tốc độ cao, thời gian giao hàng lâu hơn64 – 84 kmVT-7240-EMOTO
72V (76.8V)50 – 60Ah3,84 – 4.61 kWhGiao hàng ca dài tốc độ cao, tuyến ngắn hai ca70 – 100 kmVT-7250-DELIVERY · VT-7260-SWAP

Phạm vi được chuyển đổi theo hai dải tiêu thụ đo được: khoảng 22–30 Wh/km đối với xe tay ga hạng nhẹ tốc độ thấp và 28–42 Wh/km đối với giao hàng và làm nhiệm vụ tốc độ cao (địa điểm đo 28–35 Wh/km đối với giao hàng bằng xe hai bánh hạng nhẹ tần số cao 60V và 32–42 Wh/km đối với Xe máy điện tử tốc độ cao 72V, phù hợp với trang nền tảng 72V). Tải trọng, độ dốc, áp suất lốp và chiều rộng lốp đều ảnh hưởng đến kết quả; mô hình đầy đủ có trong hướng dẫn về phạm vi và công suất thực.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

Xe máy giao hàng trao đổi pin tốc độ cao với các mô-đun pin trao đổi
compare_arrowsRanh giới nền tảng

Xe tay ga, xe máy điện hay xe đạp điện: khung và động cơ quyết định

Từ giống nhau hiếm khi có nghĩa là cùng một phương tiện trên khắp các thị trường. Hai sự thật quyết định trang bạn cần: loại khung (từng bước hoặc xếp chồng) và xếp hạng động cơ. Các yêu cầu về điện áp, công suất, BMS và dây nịt đều tuân theo hai yêu cầu đó và một nhãn khác sẽ không thay đổi yêu cầu về điện.

  • Xe đạp điện (xem trang pin xe đạp điện): hỗ trợ bàn đạp chiếm ưu thế, 24V / 36V / 48V, động cơ 10–40Ah, 250–750W, tốc độ bị giới hạn theo quy định; các trình điều khiển được lựa chọn là hình thức lắp đặt (ống xuống, giá đỡ, trụ yên, trong khung) và bắt tay của xe.
  • Xe máy điện (trang này): khung từng bước, dẫn động trực tiếp, 48V / 60V / 72V, động cơ 20–60Ah, 500–2000W, thường là 25–55 km/h; trình điều khiển là khoảng cách hàng ngày, tải trọng và điều kiện sạc, với việc sạc lại trên xe hoặc tại tủ trao đổi.
  • Xe máy điện tử (xem trang ắc quy xe máy điện): khung dạng khung và công suất cao, chủ yếu là 60V / 72V, 40–200Ah, 2000–5000W trở lên, 50–75 km/h plus; các trình điều khiển là xả tốc độ cao liên tục và quản lý nhiệt.
  • Việc làm sai sẽ phải trả giá: định cỡ một chiếc xe tay ga như một chiếc xe máy điện có nghĩa là phải mang thêm hơn 10 kg và phải trả phí bảo hiểm phần cứng điện áp cao; định cỡ một chiếc xe máy điện như một chiếc xe tay ga mang lại khả năng bảo vệ nhiệt khi phóng điện ở tốc độ cao liên tục và có thể không khớp với bộ điều khiển cũng như điện áp động cơ và các giới hạn dòng điện.
speed500 – 2000WĐộng cơ xe tay ga
bolt48V / 60V / 72Vđiện áp xe tay ga
swap_horizMô-đun sạc và trao đổi trên bo mạch

Đã sửa lỗi gói trên tàu hoặc mô-đun trao đổi: quyết định kích thước nhóm và tính phí

warning

Gói cố định trên tàu

Một gói cho mỗi xe, tính phí tại cơ sở
  • cancelĐang sạcSạc theo xe; ở bộ sạc 10–20A tiêu chuẩn, một bộ sạc sẽ mất 6–8 giờ, do đó, việc nạp tiền vào ban ngày có nghĩa là xe đã rời khỏi đường
  • cancelĐịnh cỡ đội tàuPhương tiện và trạm sạc được cấu hình 1:1, do đó chi phí đất đai và cung cấp điện tăng theo đội xe
  • cancelNội dung pinGói hàng đã cũ theo xe, số chu kỳ khác nhau giữa các đội xe và việc thay thế không thể được lên lịch cùng nhau
  • cancelKhi nó phù hợpHoạt động một ca, khoảng cách hàng ngày ổn định, đội xe nhỏ
Sạc trên xe không hề lỗi thời - nó chỉ yêu cầu xe đứng yên trong khi sạc.
verified

mô-đun trao đổi

Xe và ắc quy đã được tháo rời
  • check_circleĐang sạcSạc xeThời gian trao đổi 30 giây và khoảng 70 phút là đầy tại 1C để xe vẫn hoạt động bình thường
  • check_circleĐịnh cỡ đội tàuNhóm dự phòng = hoán đổi hàng ngày doanh thu hàng ngày trên mỗi góiĐịnh cỡ từ doanh thu thay vì xếp chồng các gói bổ sung "để được an toàn"
  • check_circleNội dung pinCho thuê theo đơn vị hoặc hàng thángQuyền sở hữu có thể thương lượng, với 4G Cat.1 cộng với GPS và cố định đám mây
  • check_circleChèn và nhận dạngHơn 10.000 chu kỳ chènMột mã cho mỗi gói: BMS chỉ cho phép xả sau khi bắt tay tủ, qua CAN 2.0B / RS485 / UART
Tài sản lớn trong việc hoán đổi là pin chứ không phải tủ nên mô hình thương mại có thể là dòng tiền mua lại hoặc cho thuê.
straightenKích thước thay thế

Định cỡ gói thay thế: bốn kiểm tra

Một gói xe tay ga thay thế được mua không đúng kích thước sẽ phải được vận chuyển trở lại - nhận sai kích thước và không có thông số kỹ thuật nào phù hợp. Hoàn thành bốn bước này trước khi đặt hàng và lưu lại tiền hoàn lại; tra cứu khoang đầy đủ có trên trang pin thay thế.

  1. 01straighten

    Bước 1 - Đo khoảng trống

    Đo chiều dài bên trong rõ ràng × chiều rộng × chiều cao và thêm dấu vết của đầu nối nguồn, tay cầm, thân khóa và bán kính uốn cong của dây nịt. Các khoang xe tay ga rơi vào hai phạm vi phổ biến: giao hàng / trao đổi xe hai bánh khoảng 320–380 × 230–290 × 200–250 mm, và xe tay ga đi lại tốc độ cao hoặc tầm xa khoảng 330–400 × 220–280 × 200–260 mm. Kích thước đo của bạn chi phối.

    L × W × H bao gồm các đầu nối, tay cầm và khóa
  2. 02bolt

    Bước 2 - Kiểm tra nền tảng điện áp và bộ điều khiển

    Xác nhận nền tảng điện áp của xe và giới hạn dòng điện định mức và đỉnh điểm của bộ điều khiển. Giới hạn của bộ điều khiển phải bao gồm khả năng phóng điện liên tục của BMS (150–250A ở cấp độ bệ, đỉnh 3C đối với các chuyến leo dốc ngắn), nếu không, bộ điều khiển sẽ di chuyển do nhiệt khi leo lên trong khi gói vẫn còn dư. Việc thay đổi bước điện áp (ví dụ: 48V thành 60V) cũng yêu cầu phải kiểm tra thêm định mức MOSFET của bộ điều khiển, cụm và phạm vi đầu vào DC-DC cùng nhau.

    Giới hạn hiện tại phải bao gồm BMS liên tục và đỉnh
  3. 03route

    Bước 3 - Đặt dải dung lượng từ khoảng cách và tải trọng

    Nhân khoảng cách hàng ngày với mức tiêu thụ để có được năng lượng có thể sử dụng, chuyển đổi số đó thành công suất danh nghĩa và để lại khoảng 20%. Phân phối tần số cao là trường hợp tham chiếu: 100–140 km chuyển số có người lái và trường hợp xung quanh 120 kg đạt tốc độ 28–35 Wh/km, tức là khoảng 3,2–3.8 kWh năng lượng có thể sử dụng — dải tần 60V 50–60Ah. Không ước tính từ công suất động cơ nhân với số giờ.

    Hoàn trả mức tiêu thụ vận chuyển từ 28–42 Wh/km
  4. 04cable

    Bước 4 - Xác nhận đầu nối, giao thức và bộ sạc

    Kiểm tra cực tính của thiết bị đầu cuối nguồn và chân định nghĩa tín hiệu theo từng chân - lithium và khung dệt của nhà máy thường khác nhau và kết nối ngược sẽ phá hủy cả BMS và bộ điều khiển. Xác nhận xem cụm có đọc các khung SOC từ BMS hay không và nếu có thì giao thức và tốc độ truyền. Bộ sạc phải là bộ CC-CV để có số lượng sê-ri chính xác; không bao giờ được sử dụng lại bộ sạc điện áp không đổi axit chì.

    Phân cực · khung · tốc độ truyền · CC-CV
helpCâu hỏi thường gặp về pin xe tay ga

Câu hỏi về pin xe điện chúng tôi nhận được hàng tuần

Xe tay ga của tôi nên chạy 48V hay 60V?expand_more
Nó tuân theo khoảng cách hàng ngày, tải trọng và tốc độ mục tiêu. Đi lại nhẹ nhàng với tốc độ 30–50 km mỗi ngày và 25–35 km/h phù hợp với 48V (51.2V, 16S) về chi phí và trọng lượng; phân phối tần số cao ngoài 80 km một ngày cần bộ quần áo đi du lịch tốc độ 40–50 km/h 60V — trên thực tế là cùng một gói 16S (danh nghĩa 51.2V), có nhãn phù hợp với khung axit chì 5×12V mà nó thay thế và bước phủ sóng rộng nhất; trên 55 km/h hoặc các ca phân phối tốc độ cao kéo dài sẽ chuyển bạn đến 72V (24S). Bước thay đổi điện áp yêu cầu phải kiểm tra cùng lúc định mức bộ điều khiển, cụm và phạm vi đầu vào DC-DC cũng như kích thước khoang.
Một người giao hàng cần bao nhiêu năng lực trong một ngày?expand_more
Làm việc trở lại từ khoảng cách và mức tiêu thụ. Phân phối tần số cao đo được chạy ở tốc độ 28–35 Wh/km, do đó, 100–140 km một ca có người lái và trường hợp xung quanh 120 kg cần khoảng 3,2–3.8 kWh năng lượng có thể sử dụng — băng tần 60V 50–60Ah (lớp VT-6050-LFP-SWAP). Thay vào đó, chạy mô hình hoán đổi, hai gói 60V 30–45Ah có thể xoay và giữ mỗi gói dưới khoảng 18.5 kg cho phép người lái nhấc nó ra tại chỗ.
Gói có thể được xây dựng để trao đổi?expand_more
Có, và xe tay ga là phương tiện trao đổi cổ điển: vỏ tháo nhanh có tay cầm và khe dẫn hướng poka-yoke, thời gian trao đổi 30 giây và hơn 10.000 chu kỳ lắp. Giao tiếp chạy trên CAN 2.0B / RS485 / UART và logic bắt tay của tủ, hình dạng vỏ và đánh dấu vỏ đều có thể được điều chỉnh cho phù hợp với giao diện tủ của bạn. Tính năng chống trộm sử dụng một mã cho mỗi gói — BMS chỉ cho phép xả pin sau khi bắt tay vào xe hoặc tủ được ủy quyền — cùng với 4G Cat.1 tùy chọn có GPS và tính năng cố định trên đám mây. Xem bộ pin có thể thay thế.
Làm cách nào để xác định kích thước pin thay thế?expand_more
Bốn bước: đo khoảng trống bao gồm đầu nối, tay cầm và dấu chân khóa; xác nhận nền tảng điện áp và giới hạn dòng điện của bộ điều khiển; thiết lập dải công suất từ ​​khoảng cách hàng ngày và tải trọng; sau đó xác nhận cực tính của đầu nối, giao thức cụm và bộ sạc. Các khoang xe tay ga giao hàng / trao đổi thông thường có kích thước khoảng 320–380 × 230–290 × 200–250 mm và xe tay ga tốc độ cao khoảng 330–400 × 220–280 × 200–260 mm. Gửi kích thước, mẫu xe và khoảng cách mục tiêu hàng ngày để có danh sách và bản vẽ phù hợp; bảng đầy đủ có trên trang pin thay thế.
Tôi có cần bộ sạc hoặc bộ điều khiển mới không?expand_more
Bộ sạc phải thay đổi — bộ sạc có điện áp không đổi axit chì không có sự kết hợp CC-CV với BMS và đưa bộ sạc đi thẳng vào trạng thái bảo vệ. Hầu hết các bộ điều khiển có thể tiếp tục cung cấp giới hạn hiện tại và điểm giới hạn phù hợp. Bộ điều khiển MOSFET điện áp thấp cũ hơn có nguy cơ bị hỏng ở điện áp sạc đầy ở bước cao hơn (87.6V trên gói 72V) và trước tiên, xếp hạng của chúng phải được xác minh.
Tôi có thể đạt được phạm vi hoạt động và tuổi thọ bao nhiêu từ lithium?expand_more
Ở mức công suất danh nghĩa bằng nhau, mức tăng đến từ trọng lượng và công suất sử dụng. Lấy 72V 150Ah: gói axit chì nặng khoảng 240 kg, chỉ cho phép sử dụng 50–60% công suất sử dụng và kéo dài 300–500 chu kỳ, trong khi gói LiFePO4 nặng khoảng 81 kg, xả tới độ sâu 88–90% và cung cấp 3.500 chu kỳ trong điều kiện Bảo hành 5 năm / 3.500 chu kỳ. Trọng lượng được loại bỏ sẽ trở thành tải trọng hoặc phạm vi.
Nó có giá bao nhiêu?expand_more
Giá di chuyển theo nền tảng điện áp, công suất, loại tế bào và bộ tài liệu đi kèm với thùng chứa, vì vậy chúng tôi không công bố phạm vi dự đoán. Gửi cảng đích, khoảng cách hàng ngày, tải trọng, xếp hạng động cơ và số lượng đặt hàng cùng với kích thước khoang của bạn và chúng tôi sẽ lập mô hình định giá FOB / CIF, phân bổ container và danh sách tài liệu vận chuyển.
Đơn hàng xuất khẩu cần những giấy tờ gì?expand_more
Việc vận chuyển yêu cầu UN38.3, MSDS và giấy chứng nhận đóng gói hàng nguy hiểm (Class 9), với thùng chứa được đặt là hàng nguy hiểm. Khả năng tiếp cận thị trường phụ thuộc vào điểm đến — Ấn Độ AIS-156 Giai đoạn 2, Indonesia SNI, Nam Phi NRCS LOA, Nigeria SONCAP, Kenya PVoC, TISI Thái Lan, QCVN 91 Việt Nam. Chúng tôi vận chuyển bộ tài liệu đầy đủ cùng với thùng chứa và có thể bổ sung các phê duyệt dành riêng cho điểm đến.
library_booksTrang liên quan

Sau khi nền tảng được sửa xong, hãy kiểm tra ba trang này

request_quoteBáo giá gói xe tay ga

Nhận báo giá pin xe tay ga dựa trên khoảng cách và tải trọng hàng ngày của bạn

Gửi cổng đích, khoảng cách hàng ngày, tải trọng, xếp hạng động cơ và kích thước khoang pin, sau đó chúng tôi sẽ lập mô hình lựa chọn 48V / 60V / 72V, định giá FOB / CIF, phân bổ container và danh sách tài liệu vận chuyển. Các dự án hoán đổi hạm đội có thể bổ sung thêm nghiên cứu về số lượng nhóm dự phòng và bắt tay nội các.

  • Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
  • Các gói mẫu có sẵn để chứng minh sự phù hợp và phạm vi trước khi đưa vào thùng chứa
  • Thông số xe và hồ sơ tiếp cận thị trường được bảo mật tuyệt đối; NDA có sẵn đầu tiên
mailBàn xuất khẩu: sales@erickshawtrikebattery.com
callTrực tiếp / WhatsApp: +86 13922702227
location_onVăn phòng EBattery, Phòng 310I, Huilange BLDG, Số 273, Huangpu Blvd W, Quận Thiên Hà, Quảng Châu 510620, Quảng Đông, Trung Quốc
scheduleTrả lời trong vòng 24 giờscienceCó kích thước phù hợp với chu kỳ nhiệm vụ và tải trọng, không phải gói lớn nhấtverified_userUN38.3 / MSDS / giấy chứng nhận đóng gói với mỗi container

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.