Ắc quy xe kéo điện 150Ah:con số có nghĩa là hai thứ khác nhau ở hai điện áp
Đây là câu trả lời đầu tiên. 150Ah không phải là năng lượng; đó là công suất hiện tại. Năng lượng là kWh = Ah × vôn danh nghĩa.
· Nền tảng 48V / 60V (16S LiFePO4, 51.2V danh nghĩa — cùng một gói dưới hai nhãn bán hàng): 150Ah = 7.68 kWh, nhắm mục tiêu 120–140 km làm nhiệm vụ chở khách (55–68 Wh/km);
· Nền tảng 72V (24S LiFePO4, 76.8V danh nghĩa): 150Ah = 11.52 kWh, sẽ chạy 170–210 km làm nhiệm vụ chở khách — nhưng nhiệm vụ tiêu chuẩn của nó là chở hàng nặng (95–125 Wh/km), nơi nó nhắm mục tiêu 90–110 km.
Vì vậy, trước khi hỏi 150Ah đi được bao xa, hãy hỏi nền tảng điện áp nào; trước khi hỏi 150Ah giá bao nhiêu, hãy hỏi xem đó là 16S hay 24S. Trang này giải quyết cả hai điều đó, liệt kê năm yếu tố quyết định giá và không đưa ra số tiền nào cả.
verifiedNăng lượng được tính toán ở điện áp danh định của nhà máy. Số liệu phạm vi được chuyển đổi từ mức trung bình điển hình ở mức đầy tải, môi trường xung quanh 35°C và được trải nhựa cho đến các bề mặt không trải nhựa nhẹ, không phải công bố trên bảng tên. Bảng thông số kỹ thuật được vận chuyển cùng với container của bạn sẽ chi phối.

150Ah trên hai nền tảng: một con số, hai năng lượng
Cả hai hàng đều ghi 150Ah; chỉ có số lượng chuỗi là khác nhau. Năng lượng được tính ở điện áp danh định (51.2V / 76.8V) và trọng lượng gói ở khoảng 7 kg/kWh bao gồm vỏ thép, BMS và dây nịt (±5%). Cả phạm vi hành khách và hàng hóa nặng đều được hiển thị vì cùng một gói hàng trong một chu kỳ nhiệm vụ khác nhau sẽ trả lời một câu hỏi hoàn toàn khác.
| Nền tảng / loạt | Điện áp danh định | 150Ah năng lượng danh nghĩa | Trọng lượng gói (điển hình) | Hành khách 55–68 Wh/km | Hàng nặng 95–125 Wh/km | Phù hợp với xe điển hình |
|---|---|---|---|---|---|---|
| Nền tảng 48V / 60V (16S LFP) | 51.2V | ≈ 7.68 kWh | ≈ 54 kg | 120 – 140 km | 60 – 80 km | Nhiệm vụ chở khách nhẹ, ca dài trên đường bằng phẳng; ghé thăm các khoang axit chì 5×12V |
| Nền tảng 72V (24S LFP) | 76.8V | ≈ 11.52 kWh | ≈ 81 kg | 170 – 210 km | 90 – 110 km | Xe ba bánh chở hàng nặng, tuyến đường có độ dốc thường xuyên |
Điểm mà người mua thường bị nhầm lẫn nhất: tuyên bố bán hàng "150Ah, công suất lớn" thường giả định dựa trên cơ sở 12V hoặc 48V. Trên xe 72V (24S) nhãn đó là 11.52 kWh; trên xe 16S là 7.68 kWh. Mức chênh lệch năng lượng gấp 1,5 lần và do đó cả về phạm vi và giá cả. Nguồn gốc đầy đủ của công suất và phạm vi có trong hướng dẫn kỹ thuật về công suất và phạm vi.
Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.
Cả hai đều được dán nhãn 150Ah: axit chì giải phóng một nửa, lithium gần chín phần mười
Điều thứ hai bị bỏ qua: dung lượng bảng tên không phải là dung lượng có thể sử dụng được. Để bảo vệ tuổi thọ của tấm, axit chì thường chỉ được xả 50–60% trước khi cần sạc lại, trong khi LiFePO4 được chỉ định ở mức xả 88–90%. Ở cùng một nhãn 150Ah, năng lượng sử dụng được chênh lệch khoảng 1,7 lần.
Axit chì nhà máy 150Ah
Xếp hạng danh nghĩa của bộ sê-ri 4×12V hoặc 6×12V- cancelCông suất sử dụng50–60%Khoảng 75–90Ah có thể sử dụng được từ nhãn 150Ah - phần còn lại là vùng chết được giữ lại để chống lại quá trình sunfat hóa
- cancelVòng đời300 – 500 chu kỳThường dưới 300 làm nhiệm vụ chở khách dừng-khởi động với xả sâu
- cancelTrọng lượng lắp ráp (cơ sở 72V)≈ 240 kgTrên xe chở khách, trọng lượng rơi thẳng vào chỗ ngồi trả tiền
- cancelTính phí mỗi caCác tuyến đường dài hoặc nặng thường cần nạp tiền vào giữa trưa
LiFePO4 150Ah
Công suất danh nghĩa tương tự · 16S / 24S- check_circleCông suất sử dụngKhuyến nghị 88–90% DoDKhoảng 132–135Ah có thể sử dụng được, gấp khoảng 1,7 lần bộ axit chì cùng nhãn
- check_circleVòng đời3.500 chu kỳSạc/xả 1C đến ≥80% SOH, bảo hành 5 năm / 3.500 chu kỳ
- check_circleTrọng lượng lắp ráp (cơ sở 72V)≈ 81 kgVề 160 kg nhẹ hơn axit chì - giới hạn tải trọng cho hai đến ba hành khách
- check_circleTính phí mỗi caMột gói bao gồm cả ngàyĐược tính toán dựa trên khoảng cách thực tế hàng ngày cộng với mức ký quỹ 20%, không phải vào lần nạp tiền vào giữa trưa
Năm thứ định giá - trang này đưa ra cơ sở, không phải con số
Hai báo giá cho cùng một "150Ah" có thể khác nhau nhiều lần và điều đó không bao giờ là do một nhà máy tham lam hơn: mà là do một trong năm đầu vào này khác nhau. Hãy điền tất cả năm thông tin vào và mọi báo giá của nhà máy đều có thể so sánh được. Trang này không công bố số tiền; báo giá chính thức chi phối.
- 01bolt
Nền tảng điện áp và số sê-ri: 16S / 24S
Số lượng sê-ri đặt năng lượng (xem bảng trên) cũng như các kênh cảm nhận BMS, số lượng MOSFET và thông số bộ sạc. Gói 24S 150Ah chứa nhiều ô hơn 50% so với gói 16S 150Ah, cộng thêm vòng lặp cảm biến và bảo vệ — chúng không bao giờ ở cùng một mức giá. Xác nhận số lượng chuỗi trước khi so sánh bất cứ điều gì.
16S = 51.2V (48V / 60V được chia sẻ) · 24S = 76.8V (72V) - 02battery_5_bar
Cơ sở cấp độ tế bào và tính nhất quán: Tier-1 cấp A hoặc cổ phiếu được phân loại
Đây là yếu tố lớn nhất dẫn đến chênh lệch giá và khó nhận thấy nhất từ bên ngoài. Chúng tôi chỉ sử dụng các tế bào loại A Tier-1 và từ chối các tế bào đã được phân loại hoặc tháo dỡ, vận chuyển dữ liệu mức lan truyền của nhà máy với mỗi gói: ΔV 3 mV và mức chênh lệch điện trở trong ≤ 0,5 mΩ. Một gói 150Ah được xây dựng từ các ô đã được phân loại thường hoạt động tốt trong ba tháng, sau đó mức chênh lệch mở ra, ô yếu nhất chạm đáy trước và năng lượng có thể sử dụng sẽ giảm xuống.
Cơ sở nhà máy: ΔV 3 mV / ΔIR 0,5 mΩ - 03shield
Tùy chọn cấu trúc và chức năng: bao vây, trao đổi, liên lạc
Vỏ thép IP67 và khoang BMS trong chậu là tiêu chuẩn. Trên hết, cho dù gói cần cấu trúc hoán đổi giải phóng nhanh, CAN 2.0B cho nền tảng đội xe hay định vị chống trộm đều được tính vào giá. Đây không phải là phụ kiện — chúng quyết định liệu gói có thể tham gia mạng trao đổi và được quản lý bởi nền tảng nhóm hay không.
Vỏ thép IP67 tiêu chuẩn + khoang BMS trong chậu - 04description
Giấy tờ có container và tiếp cận thị trường
Việc vận chuyển luôn yêu cầu UN38.3, MSDS và chứng chỉ đóng gói hàng nguy hiểm (Class 9). Khả năng tiếp cận thị trường phụ thuộc vào điểm đến — Ấn Độ AIS-156 Giai đoạn 2, Indonesia SNI, Nam Phi NRCS LOA, Nigeria SONCAP, Kenya PVoC / KEBS, Sri Lanka SLS 1656. Những tài liệu nào, do ai ban hành và liệu mẫu có phải được kiểm tra hay không, tất cả đều ảnh hưởng đến cả tiến độ và chi phí.
Giấy chứng nhận đóng gói UN38.3 / MSDS / Class 9 với mỗi container - 05local_shipping
Điều kiện thương mại, tải container và thời gian giao hàng
Cùng một gói hạ cánh với mức giá khác nhau theo EXW, FOB và CIF, và sự khác biệt hoàn toàn là phí vận chuyển đường biển, bảo hiểm và phí điểm đến. 20GP chứa được khoảng 180 gói và 40HQ chứa được hơn 320; việc lấy mẫu mất 3–5 ngày. Cung cấp cho chúng tôi cổng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và xếp hạng động cơ và chúng tôi có thể lập mô hình FOB / CIF và phân bổ container.
20GP ≈ 180 gói · 40HQ 320+ · lấy mẫu 3–5 ngày
Sáu câu hỏi mà pin xe kéo điện tử 150Ah luôn đặt ra
Pin 150Ah thực sự sẽ đưa tôi đi được bao xa?expand_more
Tại sao axit chì và lithium lại khác nhau nhiều về năng lượng sử dụng ở cùng một 150Ah?expand_more
150Ah có giá cao hơn 100Ah bao nhiêu và nó có đáng không?expand_more
Làm cách nào để biết liệu gói 150Ah có được đánh giá cao hay không?expand_more
Nếu dung lượng ngắn, tôi có thể song song hai gói 150Ah không?expand_more
Pin 150Ah có giá bao nhiêu?expand_more
Sửa số lượng chuỗi, sau đó nhận được báo giá chắc chắn cho chu kỳ nhiệm vụ của bạn
Hãy cho chúng tôi biết bạn cần 16S hay 24S (48V và 60V đều là 16S), cộng với cổng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và xếp hạng động cơ. Chúng tôi sẽ gửi lại lời khuyên lựa chọn, giá FOB / CIF, phân bổ container và thời gian giao hàng, kèm theo danh sách chứng từ vận chuyển.
- Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
- Các gói mẫu có sẵn để chứng minh khoảng cách thực tế hàng ngày trước khi bạn cam kết sử dụng một container
- Quy mô đội tàu, tuyến đường và tài liệu tiếp cận thị trường được bảo mật nghiêm ngặt; NDA có sẵn đầu tiên
Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.
