Chuyển đến nội dung chính
verifiedAIS-156 | UN38.3 | CE | IEC 62619 | Hệ thống chứng nhận xuất khẩu 12 thị trường
VI
TIANQIUXuất khẩu Li-ion
Bệ hạ thế · 8S / 12S LiFePO4 · 25.6V / 38.4V danh nghĩa · Vùng SELV3.500 chu kỳ @1CVỏ thép IP6729.2V / 43.8V sạc đầy−20°C đến 65°C

Bộ pin 24V và 36V LiFePO4:một logic lựa chọn cho nền tảng điện áp thấp

Sự khác biệt giữa nền tảng điện áp thấp (24V / 36V) và các bước 48V trở lên không phải là tế bào - đó là ít tế bào nối tiếp hơn, ít song song hơn và sự phân bố điện áp dễ cân bằng hơn nhiều. Bộ điện áp thấp nhẹ hơn, nhỏ hơn và dễ dàng lắp vào ống dẫn hướng hoặc trụ ngồi hơn, với chi phí là dòng điện bus cao hơn và tổn thất đường dây cao hơn cho cùng một mức năng lượng. Điều đó làm cho nó phù hợp với nhiệm vụ nhẹ nhàng, tốc độ thấp với khoảng cách hàng ngày hạn chế. Trang này bao gồm 24V (8S) và 36V (12S) cùng nhau: cửa sổ điện áp, ma trận công suất, độ phù hợp của xe và liệu có thể hoán đổi trực tiếp ngân hàng axit chì 36V 3×12V hay không.

bolt
Điện áp danh định25.6V (8S) / 38.4V (12S)
battery_full
Phạm vi công suất24V 20–60Ah / 36V 10–40Ah
shield
Đánh giá bao vâyVỏ thép IP67
ac_unit
Cửa sổ điều hành−20°C ~ 65°C

verifiedCửa sổ điện áp sử dụng cơ sở từng ô giống như nền tảng 16S và 24S trên trang web này (3.2V danh nghĩa, sạc đầy 3.65V); số liệu là các giá trị điển hình tại 25°C và bảng thông số kỹ thuật đã ký sẽ chi phối.

Bộ pin LiFePO4 phóng điện cao công nghiệp được đựng trong vỏ thép
scienceDữ liệu nền tảng điện áp thấp

Nền tảng điện áp thấp mang lại những gì

bolt25.6V / 38.4VĐiện áp danh định8S / 12S LiFePO4, 29.2V / 43.8V sạc đầy
autorenew3.500 chu kỳVòng đờiSạc/xả 1C, ≥80% SOH
shieldIP67Đánh giá bao vâyVỏ thép, khoang BMS trong chậu
device_thermostat−20°C ~ 65°CCửa sổ điều hànhGiảm nhiệt độ cao, hạn chế dòng lạnh

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

grid_onMa trận dung lượng 24V / 36V

Ma trận công suất 24V (8S) và 36V (12S) theo phương tiện

Năng lượng được tính ở mức 25.6V và 38.4V danh nghĩa. Trên một gói điện áp thấp nhỏ, vỏ và BMS chiếm phần khối lượng lớn hơn, do đó trọng lượng lắp ráp được báo giá ở mức khoảng 7–9 kg/kWh bao gồm vỏ thép, BMS và dây điện. Đo khoang trước, sau đó chọn công suất theo khoảng cách hàng ngày.

8S / 12S LiFePO4
Dung tíchnăng lượng danh nghĩaTrọng lượng gói (điển hình)Xe điển hìnhPhạm vi mục tiêuMô hình gói tham khảo
24V 20Ah≈ 0.51 kWh≈ 4.0 kgXe đạp điện hỗ trợ bàn đạp, xe đạp gấp20 – 30 kmVT-2420-EBIKE
24V 30Ah≈ 0.77 kWh≈ 6.0 kgXe đạp điện có hỗ trợ bàn đạp, xe tay ga hạng nhẹ30 – 45 kmVT-2430-EBIKE
24V 40Ah≈ 1.02 kWh≈ 8.0 kgXe máy nhỏ, đưa đón resort40 – 60 kmVT-2440-ĐƯA ĐÓN
24V 60Ah≈ 1.54 kWh≈ 12 kgTuần tra/đưa đón hiện trường, kho nhỏ55 – 75 kmVT-2460-ĐƯA ĐÓN
36V 10Ah≈ 0.38 kWh≈ 3.5 kgXe đạp điện đi lại trong thành phố nhẹ15 – 25 kmVT-3610-EBIKE
36V 15Ah≈ 0.58 kWh≈ 5.0 kgXe đạp điện, xe đạp gấp nhỏ gọn25 – 35 kmVT-3615-EBIKE
36V 20Ah≈ 0.77 kWh≈ 6.5 kgXe đạp điện tầm xa, xe tay ga nhỏ30 – 45 kmVT-3620-EBIKE
36V 30Ah≈ 1.15 kWh≈ 9.0 kgXe máy nhẹ, đưa đón resort45 – 70 kmVT-3630-ĐƯA ĐÓN
36V 40Ah≈ 1.54 kWh≈ 12 kgXe hai bánh chở hàng nhẹ, đưa đón tận nơi60 – 90 kmVT-3640- GIAO HÀNG

Phạm vi được chuyển đổi ở mức 15–25 Wh/km cho chế độ tải nhẹ, tốc độ thấp, bao gồm DoD đo được là 88–90%, khả năng duy trì tải là 94,5–96,0% và hệ số giảm nhiệt độ nhiệt đới là 0,91–0,94. Con số phân phối tần số cao 60V của cơ sở là 28–35 Wh/km với tải trọng và tốc độ cao hơn, do đó cả hai không thể so sánh trực tiếp. Mô hình đầy đủ có trong hướng dẫn về phạm vi và công suất thực.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

Máy phân tích chẩn đoán pin hiển thị đường cong cân bằng điện áp tế bào
electric_bikePhù hợp với xe

24V hoặc 36V: cùng loại điện áp thấp, nhưng không có các bước cạnh tranh

Đây là hai phong bì nghĩa vụ chứ không phải là hai mức giá. 24V phù hợp với nhiệm vụ được dẫn dắt với gói nâng hạ và khoảng cách hàng ngày ngắn; 36V phù hợp với xe hai bánh hạng nhẹ dẫn động trực tiếp và các phương tiện di chuyển tại địa điểm ở tốc độ 20–30km/h. Chọn sai thường không có nghĩa là xe sẽ không di chuyển - điều đó có nghĩa là gói không thể phân phối (điện áp quá thấp, bộ điều khiển chuyển sang chế độ bảo vệ dưới điện áp) hoặc gói 36V nặng hơn được chở trên xe chỉ cần 24V.

  • Chọn 24V khi phương tiện được thiết kế xung quanh 24V (xe đạp hỗ trợ, xe tay ga di động, xe đẩy công trường và kho đựng đồ nhỏ), động cơ là 500W trở xuống, điểm điện áp thấp của bộ điều khiển nằm gần 21V và khoảng cách hàng ngày nằm trong phạm vi 30 km.
  • Chọn 36V cho xe 36V hiện có hoặc xe hai bánh hạng nhẹ, xe tay ga hạng nhẹ hoặc xe đưa đón địa điểm nhắm mục tiêu 20–30km/h ở tốc độ 350–1000W với 30–70 km mỗi ngày.
  • Không đẩy xe 24V tới 36V: gói 12S đạt 43.8V khi sạc đầy, vượt quá định mức của bộ điều khiển 24V ban đầu và đầu vào cụm, đồng thời gây nguy hiểm cho đồng hồ đo, hệ thống chiếu sáng và DC-DC.
  • Không đẩy xe 36V tới 48V: vượt ra khỏi vùng điện áp cực thấp an toàn 60V bên dưới sẽ nâng cấp các yêu cầu về cách điện, đường dây và cách ly BMS cùng nhau, đồng thời việc trang bị thêm thường tốn nhiều chi phí hơn việc lắp một gói 36V lớn hơn.
bolt≈ 21VĐiểm hạ áp 24V điển hình
speed20 – 30 km/hHành trình 36V điển hình
fact_checkBốn lần kiểm tra trước khi đặt mua gói điện áp thấp
  • Điểm thấp áp của bộ điều khiển và định mức MOSFET phải bao gồm điện áp sạc đầy (29.2V / 43.8V) và điểm cắt tải nhẹ cùng nhau
  • Phạm vi đầu vào cụm và DC-DC: bước 36V nằm ở mức 2.4V trên danh nghĩa axit chì, vì vậy hãy xác nhận mô-đun bước xuống 12V chấp nhận 43.8V
  • Khoảng trống trong khoang và dấu chân tay cầm: hầu hết các gói điện áp thấp đều có thể nhấc ra được, vì vậy cho phép có tay cầm, thân khóa và các đầu nối
  • Bộ sạc: bắt buộc phải có bộ sạc CC-CV để đếm số sê-ri chính xác — không bao giờ tiếp tục sử dụng bộ điện áp không đổi axit chì
compareAxit chì và LiFePO4 (36V)

Cả hai đều được dán nhãn 36V - trong đó axit chì 3×12V và 12S LiFePO4 phân kỳ

warning

Axit chì nhà máy 3×12V 20Ah

Giới thiệu về 36V 20Ah danh nghĩa
  • cancelDanh nghĩa / phí đầy đủ36V / ≈ 43.5VBa khối 12V nối tiếp, mỗi khối được sạc khoảng 14,4–14.7V
  • cancelnăng lượng danh nghĩa≈ 0.72 kWhĐược tính ở 36V × 20Ah
  • cancelTrọng lượng lắp ráp≈ 19 – 22 kgMỗi khối 12V 20Ah có kích thước khoảng 6,5–7kg
  • cancelCông suất sử dụngChỉ xả xuống còn 50–60% để bảo vệ sự sống: khoảng 10–12Ah có thể sử dụng được từ nhãn 20Ah
  • cancelVòng đời300 – 500 chu kỳThường dưới 300 khi xả sâu
  • cancelĐồng hồ đo phíSuy ra trạng thái sạc từ điện áp, do đó các thanh sẽ đọc sai khi lắp lithium
Chi phí thực sự của axit chì không phải là giá mua - mà là trọng lượng bạn mang theo và tần suất bạn thay thế nó.
verified

36V 20Ah LiFePO4

Công suất danh định tương tự · 12S LFP
  • check_circleDanh nghĩa / phí đầy đủ38.4V / 43.8V (12S)Quá trình sạc đầy sẽ diễn ra bên trong cửa sổ sạc axit chì - đó chính xác là lý do tại sao việc hoán đổi trực tiếp hoạt động
  • check_circlenăng lượng danh nghĩa≈ 0.77 kWhCao hơn một chút ở cùng công suất danh nghĩa
  • check_circleTrọng lượng lắp ráp≈ 6.5 kgVề 13 kg nhẹ hơn ngân hàng axit chì tương đương
  • check_circleCông suất sử dụngKhuyến nghị 88–90% DoDDung tích sử dụng gần nhãn
  • check_circleVòng đời3.500 chu kỳSạc/xả 1C tới ≥80% SOH; Bảo hành 5 năm / 3.500 chu kỳ
  • check_circleĐồng hồ đo phíSOC đến từ BMS, có thể đọc được qua ứng dụng Bluetooth hoặc cụm CAN / RS485
Hơn mười kg bạn loại bỏ sẽ trở thành trọng tải hoặc phạm vi. Bộ sạc phải thay đổi đồng thời sang bộ 12S CC-CV.
swap_horizTrao đổi trực tiếp axit chì

Trao đổi axit chì 3×12V lấy gói lithium 36V: bốn lần kiểm tra

Ngân hàng axit chì 36V gồm ba khối 12V là trường hợp hoán đổi trực tiếp cổ điển giữa các chuỗi điện áp thấp: cả cửa sổ vận hành và điện áp sạc đầy đều nằm trong phạm vi 12S LiFePO4. Tuy nhiên, hoán đổi trực tiếp không phải là hoán đổi không thay đổi — hãy thực hiện tất cả bốn bước kiểm tra bên dưới.

  1. 01multimeter

    Bước 1 - Xác nhận các cửa sổ điện áp chồng lên nhau

    Ghi lại điện áp sạc đầy axit chì ban đầu và điểm dưới điện áp của bộ điều khiển. Ba khối axit-chì đạt khoảng 43.5V khi sạc đầy và mức cắt của bộ điều khiển thường nằm gần 31.5V; 12S LiFePO4 là 38.4V danh nghĩa, 43.8V sạc đầy và giới hạn xả điện được khuyến nghị là 30V, do đó, các cửa sổ có thể chồng lên nhau rộng rãi và hầu hết các bộ điều khiển đều có thể duy trì. Nếu mức cắt ban đầu được đặt trên 33V, nó sẽ ngắt sớm và phải được hiệu chỉnh lại.

    Axit chì 3×12V sạc đầy ≈ 43.5V / 12S LFP sạc đầy 43.8V
  2. 02charger

    Bước 2 - Thay bộ sạc axit chì

    Bộ sạc axit chì mang giai đoạn xung điện áp cao khử sunfat và giai đoạn phao có điện áp kết thúc không khớp với 12S LiFePO4. Nó điều khiển gói đi thẳng vào chế độ bảo vệ quá điện áp và theo thời gian, kéo dài khoảng cách điện áp của tế bào. Bắt buộc phải có bộ sạc CC-CV 12S. Các quy tắc phù hợp với bộ sạc có trong hướng dẫn an toàn về sạc nhanh và phù hợp với bộ sạc.

    Một thành phần phải thay đổi
  3. 03dashboard

    Bước 3 - Kiểm tra cụm và phạm vi đầu vào DC-DC

    Nền tảng axit chì 36V trên danh nghĩa là 36V trong khi 12S LiFePO4 có giá trị danh nghĩa là 38.4V và mức sạc đầy 43.8V gần bằng con số axit chì. Hầu hết các cụm 36V và mô-đun bước xuống 12V đều chấp nhận nó, nhưng hãy xác nhận từng cụm: một cụm suy ra điện tích từ đường cong điện áp axit-chì sẽ đọc đầy đủ trong 80% đầu tiên của mỗi chuyến đi.

    Cao hơn 2.4V danh nghĩa, cao hơn 0.3V khi sạc đầy
  4. 04straighten

    Bước 4 - Kiểm tra khoang và cực của đầu nối

    Một gói lithium thường nhỏ hơn ngân hàng axit chì với công suất tương đương, nhưng vẫn có tay cầm, thân khóa và dấu chân đầu nối. Phân cực của thiết bị đầu cuối nguồn thường khác với máy dệt của nhà máy và kết nối ngược sẽ phá hủy cả BMS và bộ điều khiển. Danh sách kiểm tra kích thước và cực tính đầy đủ có trong tra cứu khoang pin thay thế.

    Gói lithium thường nhỏ hơn với dung lượng tương đương
helpCâu hỏi thường gặp về lựa chọn 24V / 36V

Các câu hỏi về pin lithium 24V và 36V chúng tôi nhận được hàng tuần

Làm cách nào để chọn giữa 24V và 36V?expand_more
Đi theo nền xe chứ không phải "cái nào tốt hơn". Nếu xe được chế tạo xung quanh 24V — điểm thiếu điện áp của bộ điều khiển gần 21V, 500W trở xuống, dưới 30km một ngày — hãy ở lại 24V. Nếu nó đã là 36V hoặc chuyển đổi nhắm mục tiêu 20–30km/h ở 350–1000W trên 30–70km, hãy chọn 36V. Tăng cấp có nghĩa là kiểm tra xếp hạng bộ điều khiển, cụm và phạm vi đầu vào DC-DC cũng như kích thước khoang cùng nhau.
Có thể đổi trực tiếp axit chì 3×12V lấy gói lithium 36V không?expand_more
Khoảng điện áp chồng chéo lên nhau, khiến đây trở thành trường hợp hoán đổi trực tiếp cổ điển giữa các chuỗi điện áp thấp: ba khối axit chì đạt khoảng 43.5V khi sạc đầy và 12S LiFePO4 là 43.8V khi sạc đầy với mức cắt được khuyến nghị gần 30V, vì vậy hầu hết các bộ điều khiển đều có thể duy trì. Tuy nhiên, bộ sạc phải thay đổi — xung khử sunfat và giai đoạn nổi của bộ sạc axit chì sẽ đưa gói lithium vào trạng thái bảo vệ — đồng thời, cụm và phạm vi đầu vào DC-DC phải được xác nhận riêng lẻ.
Gói 36V sẽ đưa tôi đi bao xa?expand_more
Được chuyển đổi ở tốc độ 15–25 Wh/km cho hoạt động nhẹ, tốc độ thấp: 36V 10Ah (0.38kWh) đi được khoảng 15–25km; 36V 20Ah (0.77kWh) khoảng 30–45km; 36V 30Ah (1.15kWh) khoảng 45–70km; và 36V 40Ah (1.54kWh) khoảng 60–90km. Những số liệu đó đã bao gồm 88–90% DoD và giảm tải nhiệt đới; tải trọng, độ dốc và áp suất lốp đều ảnh hưởng đến kết quả.
Những loại xe nào thực sự chạy 24V và 36V?expand_more
24V bao gồm xe đạp điện có hỗ trợ bàn đạp, xe đạp gấp, xe tay ga nhỏ, xe đưa đón của khu nghỉ dưỡng, xe tuần tra địa điểm và hệ thống lưu trữ nhỏ. 36V bao gồm xe đạp điện đi lại trong thành phố, xe tay ga nhỏ, xe hai bánh chở hàng nhẹ, xe đưa đón khu nghỉ dưỡng và vận chuyển địa điểm. Những gì họ chia sẻ là nhiệm vụ nhẹ nhàng, tốc độ thấp với khoảng cách hàng ngày hạn chế, vịnh nhỏ và yêu cầu thường xuyên là một người có thể nhấc gói hàng ra.
Tôi có thể đạt được phạm vi hoạt động và tuổi thọ bao nhiêu khi chuyển sang sử dụng lithium?expand_more
Ở mức công suất danh nghĩa bằng nhau, mức tăng đến từ trọng lượng và công suất sử dụng. Lấy 36V 20Ah: ngân hàng axit chì nặng khoảng 19–22 kg, chỉ cho phép sử dụng 50–60% công suất và kéo dài 300–500 chu kỳ, trong khi gói LiFePO4 nặng khoảng 6.5 kg, xả tới độ sâu 88–90% và thực hiện 3.500 chu kỳ. Hơn 10 kg bị loại bỏ sẽ trở thành tải trọng hoặc phạm vi hoạt động.
Tôi có cần bộ điều khiển mới sau khi chuyển sang dùng lithium không?expand_more
Việc thay thế cùng điện áp thường có thể giữ lại bộ điều khiển gốc, miễn là điểm điện áp thấp và giới hạn dòng điện khớp nhau: bộ điều khiển axit chì 36V cắt gần 31.5V, phù hợp với mức cắt 30V được khuyến nghị của 12S LiFePO4. Nếu mức cắt ban đầu được đặt trên 33V hoặc MOSFET điện áp thấp cũ không có giới hạn định mức thì bộ điều khiển phải được thay thế hoặc hiệu chỉnh lại — nếu không, xe sẽ tắt trong khi gói vẫn còn sạc.
Nền tảng điện áp thấp có thể được xây dựng dưới dạng có thể hoán đổi được với thông tin liên lạc không?expand_more
Đúng. Bệ đèn 12S là bậc điện áp thấp trong ba bệ có thể hoán đổi, có vỏ có thể nâng lên và khe dẫn hướng poka-yoke để tháo ra bằng một tay. Giao tiếp chạy trên CAN 2.0B / RS485 / UART, với 4G Cat.1 tùy chọn cộng với tính năng cố định đám mây GPS và bắt tay trong tủ trao đổi. Chúng tôi điều chỉnh logic bắt tay, dạng vỏ và đánh dấu vỏ cho phù hợp với giao diện vỏ của bạn — xem các giải pháp hoán đổi và tiêu chuẩn gói.
library_booksTrang liên quan

Ba điều cần kiểm tra khi điện áp được cố định

request_quoteBáo giá gói điện áp thấp

Nhận báo giá 24V / 36V chắc chắn cho xe và khoang của bạn

Gửi nền tảng điện áp của xe, chiều dài khoang pin × chiều rộng × chiều cao, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và định mức động cơ, và chúng tôi sẽ lập mô hình định giá FOB / CIF, phân bổ container và danh sách tài liệu vận chuyển.

  • Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
  • Các gói mẫu có sẵn để chứng minh sự phù hợp và chu kỳ hoạt động trước khi đưa vào container
  • Thông số xe và hồ sơ tiếp cận thị trường được bảo mật tuyệt đối; NDA có sẵn đầu tiên
mailBàn xuất khẩu: sales@erickshawtrikebattery.com
callTrực tiếp / WhatsApp: +86 13922702227
location_onVăn phòng EBattery, Phòng 310I, Huilange BLDG, Số 273, Huangpu Blvd W, Quận Thiên Hà, Quảng Châu 510620, Quảng Đông, Trung Quốc
scheduleTrả lời trong vòng 24 giờscienceKích thước theo kích thước khoang đo của bạn, không phải theo gói lớn nhấtverified_userUN38.3 / MSDS / giấy chứng nhận đóng gói với mỗi container

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.