Chuyển đến nội dung chính
verifiedAIS-156 | UN38.3 | CE | IEC 62619 | Hệ thống chứng nhận xuất khẩu 12 thị trường
VI
TIANQIUXuất khẩu Li-ion
Nền tảng 48V · 51.2V (16S LiFePO4) · 58.4V sạc đầy · 100Ah – 200Ah3.500 chu kỳ @1CVỏ thép IP67100A xếp hạng / đỉnh 200A58.4V sạc đầy, dưới 60V SELV

Bộ pin lithium 48V:điện áp phù hợp cho xe kéo và trạm thả axit chì

48V (51.2V, 16S LiFePO4) bao gồm nhiều phương tiện chở khách ba bánh và xe hạng nhẹ hơn bất kỳ bước nào khác và đó là điện áp mà hầu hết các quá trình chuyển đổi axit chì đều giải quyết: bốn khối 12V nối tiếp đạt khoảng 56–58V khi sạc đầy, phù hợp chặt chẽ với mức sạc đầy 58.4V của một chiếc xe điện. Gói 16S LiFePO4. Vì gói này nằm ở mức dưới 60V nên toàn bộ chiếc xe nằm ở cấp điện áp cực thấp an toàn và việc lựa chọn bộ điều khiển cũng như thiết bị trở nên ít bị hạn chế hơn nhiều. Trang này trình bày ma trận 100Ah–200Ah đầy đủ, các giới hạn phù hợp với xe, so sánh axit chì 4×12V và các câu hỏi lựa chọn mà chúng tôi thường trả lời nhất.

bolt
Điện áp danh định51.2V (16S)
battery_full
Phạm vi công suất100 – 200Ah
speed
Xếp hạng / xả cao điểm100A / 200A
shield
Đánh giá bao vâyVỏ thép IP67

verifiedCác số liệu là giá trị tiêu biểu tại 25°C trong điều kiện tiêu chuẩn; bảng thông số kỹ thuật đã ký đi kèm với container của bạn sẽ chi phối.

Xe ba bánh chạy điện và xe giao hàng hạng nhẹ trên đường thành phố
scienceDữ liệu nền tảng được đo

Nền tảng 48V mang lại những gì

autorenew3.500 chu kỳVòng đờiSạc/xả 1C, ≥80% SOH
bolt100A / 200AXếp hạng / xả cao điểmSố liệu về bệ 48V, đỉnh 3C dành cho leo dốc ngắn
shieldIP67Đánh giá bao vâyVỏ thép, khoang BMS trong chậu
device_thermostat−20°C ~ 65°CCửa sổ điều hànhGiảm nhiệt độ cao, hạn chế dòng lạnh

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

grid_onMa trận dung lượng 48V

Ma trận công suất 48V (51.2V, 16S LiFePO4) theo chu kỳ nhiệm vụ

Năng lượng được tính ở mức danh nghĩa 51.2V. Trọng lượng của gói đã lắp ráp bao gồm vỏ thép, BMS và dây nịt, ở mức khoảng 7 kg/kWh (±5%). Chọn theo phạm vi hàng ngày và tải trọng — không phải bằng cách chọn gói lớn nhất.

51.2V danh nghĩa · 16S
Dung tíchnăng lượng danh nghĩaTrọng lượng gói (điển hình)Chu kỳ nhiệm vụPhạm vi mục tiêuMô hình gói
51.2V 100Ah≈ 5.12 kWh≈ 36 kgXe kéo chở khách (Ấn Độ / Bangladesh), 4–5 hành khách100 – 120 kmVT-48100-AIS156-MAX
51.2V 105Ah≈ 5.38 kWh≈ 38 kgXe golf và xe đưa đón của khu nghỉ dưỡng (chế độ chờ lâu)80 – 100 kmVT-48105-GC-CANBUS
51.2V 120Ah≈ 6.14 kWh≈ 43 kgCa hành khách tiêu chuẩn, giao hàng chặng cuối nhẹ nhàng110 – 130 kmVT-48120-HÀNH KHÁCH
51.2V 150Ah≈ 7.68 kWh≈ 54 kgCa hành khách dài, chuyển đổi tải trên các tuyến đường bằng phẳng120 – 140 kmVT-48150-TẠM DÀI
51.2V 180Ah≈ 9.22 kWh≈ 65 kgThuế hành khách đường dài trên 140 km mỗi ngày135 – 155 kmVT-48180-ĐƯỜNG DÀI
51.2V 200Ah≈ 10.24 kWh≈ 72 kgCa làm việc rất dài hoặc xe đưa đón chờ, cần có khoang rộng150 – 170 kmVT-48200-MAX

Phạm vi được chuyển đổi từ mức trung bình đo được ở chế độ tải thông thường, bề mặt 35°C xung quanh và được trải nhựa đến bề mặt không trải nhựa nhẹ: 55–68 Wh/km đối với xe kéo chở khách, 50–65 Wh/km đối với xe chơi gôn và xe đưa đón địa điểm. Tải trọng, độ dốc, áp suất lốp và phong cách lái xe đều ảnh hưởng đến kết quả.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

Hàng xe ba bánh điện chở khách đậu trên đường phố Delhi
electric_rickshawPhù hợp với xe

Xe nào thuộc 48V - và xe nào không

48V không phải là loại giá rẻ; đó là cấp độ đủ là tối ưu. Nó sử dụng dây ngắn nhất, bộ điều khiển thoải mái nhất và lựa chọn dây nịt cũng như trọng lượng và chi phí thấp nhất — với mức giá của dòng xe buýt cao nhất ở bất kỳ mức công suất nhất định nào. Điện áp phải tuân theo định mức động cơ, tải trọng hàng ngày và độ dốc, chứ không phải ấn tượng rằng số lớn hơn luôn kéo mạnh hơn.

  • Chọn 48V cho xe kéo chở khách chở 4–5 người qua khoảng 120 km mỗi ngày, cho xe chơi gôn của khu nghỉ dưỡng và xe đưa đón đến địa điểm, để giao hàng chặng cuối nhẹ nhàng và cho các khung đã chở bốn khối axit chì 12V.
  • Chọn 60V cho đội xe giao hàng và đổi xe hai bánh cũng như cho xe kéo chở khách cần tốc độ di chuyển tiết kiệm 40–50 km/h.
  • Chọn 72V trên 3000W của định mức động cơ, trên 500 kg của tải trọng hàng ngày, trên các tuyến đường có độ dốc dài hoặc trên 90 km một ngày với hàng hóa.
  • Không chọn 48V cho nhiệm vụ leo dốc có tải kéo nhiều hơn 60A liên tục — tại đầu ra 3000W, xe buýt 48V mang khoảng 62.5A và cần cáp chính ≥16–25 mm². Các bộ điều khiển cũ hơn được xếp hạng dưới 75V hoặc các khung không thể mang theo gói lớn cũng là những ứng cử viên kém.
speed800 – 1500WĐánh giá động cơ
route25 – 35 km/hHành trình tiết kiệm
fact_checkBốn lần kiểm tra trước khi lắp gói lithium 48V
  • Xếp hạng MOSFET của bộ điều khiển ở 75V trở lên và giới hạn dòng điện bao phủ đỉnh kéo đi có tải (các chuyển tiếp 16S thường chạy 120–160A)
  • Mặt cắt ngang của bộ dây chính: ≥16–25 mm² trên 48V, vì cả tổn hao đường dây và độ nóng đều cao hơn trên 60V hoặc 72V
  • Xếp hạng và kích thước tải trọng của khoang pin: gói 48V 100Ah nặng khoảng 36 kg, vì vậy hãy kiểm tra đáy khoang pin trước khi chọn dung lượng
  • Bộ sạc: bắt buộc phải có bộ CC-CV 58.4V - không bao giờ tiếp tục với bộ sạc phao hoặc điện áp không đổi axit chì
compareAxit chì và LiFePO4 (48V)

Cả hai đều được dán nhãn 48V - nơi axit chì và LiFePO4 phân kỳ

warning

Axit chì nhà máy 4×12V 150Ah

Giới thiệu về 48V 150Ah danh nghĩa
  • cancelTrọng lượng lắp ráp≈ 160 kgBốn khối 12V xếp chồng lên nhau
  • cancelCông suất sử dụngChỉ xả xuống còn 50–60% để bảo vệ sự sống: khoảng 75–90Ah có thể sử dụng được từ nhãn 150Ah
  • cancelVòng đời300 – 500 chu kỳThường dưới 300 khi xả sâu
  • cancelTính phí mỗi caNhiệm vụ của hành khách thường cần nạp tiền vào giữa trưa
  • cancelThời tiết lạnhDung lượng sử dụng giảm xuống dưới 0°C
Chi phí thực sự của axit chì không phải là giá mua - mà là trọng lượng bạn mang theo và tần suất bạn thay thế nó.
verified

48V (51.2V) 150Ah LiFePO4

Công suất danh định tương tự · 16S LFP
  • check_circleTrọng lượng lắp ráp≈ 54 kgVề 105 kg nhẹ hơn axit chì
  • check_circleCông suất sử dụngKhuyến nghị 88–90% DoDKhoảng 6.8 kWh có thể sử dụng được, gấp khoảng 1,7 lần năng lượng có thể sử dụng của gói axit chì 150Ah
  • check_circleVòng đời3.500 chu kỳSạc/xả 1C tới ≥80% SOH
  • check_circleTính phí mỗi caMột gói bao gồm cả ngàyCó kích thước ở mức 120–140 km dành cho hành khách
  • check_circleThời tiết lạnhPhóng điện ở −20°C; việc sạc bị giới hạn hiện tại theo chính sách
105 kg bạn loại bỏ sẽ trở thành tải trọng hoặc phạm vi — lợi ích mà hầu hết người mua đều bỏ qua.
helpCâu hỏi thường gặp về lựa chọn 48V

Câu hỏi về pin lithium 48V chúng tôi nhận được hàng tuần

Một pin 48V sẽ đưa tôi đi được bao xa?expand_more
Nó phụ thuộc vào năng lực và chu kỳ nhiệm vụ. Xe kéo chở khách chạy khoảng 55–68 Wh/km, do đó, gói 48V (51.2V) 100Ah gồm 5.12 kWh được hiệu chỉnh thành 100–120 km và 120Ah (6.14 kWh) đến 110–130 km. Xe golf và xe đưa đón đến địa điểm chạy khoảng 50–65 Wh/km, trong đó 105Ah (5.38 kWh) bao gồm 80–100 km. Kích thước trên khoảng cách thực tế hàng ngày của bạn cộng với khoảng 20% ​​lợi nhuận thay vì lấy gói lớn nhất trong bảng.
Gói 48V mất bao lâu để sạc?expand_more
Gói 48V 100Ah mất khoảng 10 giờ trên bộ sạc 10A tiêu chuẩn hoặc khoảng 4 giờ trên bộ sạc nhanh 25A tùy chọn. LiFePO4 chấp nhận sạc 1C, nhưng ở vùng khí hậu nóng, chúng tôi khuyên bạn nên duy trì ở mức dưới 0,5C để bảo vệ tuổi thọ của vòng đời và BMS tự động giảm tốc độ theo nhiệt độ tế bào. Sạc là CC-CV với bắt tay BMS, bị cắt ở mức 58.4V.
Xe của tôi chạy bốn khối axit chì 12V - tôi có cần bộ điều khiển mới không?expand_more
Hầu hết các bộ điều khiển có thể ở lại. Bốn khối 12V nối tiếp đạt khoảng 56–58V khi sạc đầy, gần giống với mức sạc đầy 58.4V của gói 16S LiFePO4 và điểm dưới điện áp vẫn tương thích. Điều phải được kiểm tra là giới hạn dòng điện so với đỉnh kéo đi được tải và MOSFET được định mức ở 75V trở lên. Bộ sạc phải thay đổi: bộ sạc phao hoặc điện áp không đổi axit chì không có sự kết nối CC-CV với BMS và sẽ đưa gói đi thẳng vào trạng thái bảo vệ. Các gói có thể được đúc theo kích thước của khoang ban đầu và đi kèm với các đầu nối Anderson phù hợp và bộ sạc thông minh tần số cao, cắm vào bộ điều khiển gốc mà không cần hàn khung trên hầu hết các khung.
Nam Phi và Úc có thể sử dụng chung pin và bộ sạc không? Còn điện áp và phích cắm thì sao?expand_more
Có, một pin và một bộ sạc bao gồm cả hai. Gói 48V (51.2V) sạc tới 58.4V, thấp hơn 60V ở cấp điện áp cực thấp an toàn, do đó không cần chế độ cách điện hoặc đường rò điện áp cao — giúp đơn giản hóa cả việc nộp hồ sơ NRCS / SABS LOA của Nam Phi và lộ trình tuân thủ điện áp thấp vào Úc. Nguồn điện chính ở cả hai thị trường là 230–240V / 50Hz và bộ sạc của chúng tôi được thiết kế với giao diện người dùng đầu vào rộng 85–265V nên cùng một bộ sạc có thể hoạt động ở cả hai thị trường; điểm khác biệt duy nhất là phích cắm đi kèm hộp đựng, được chỉ định cho mỗi điểm đến ở giai đoạn đặt hàng.
Loại xe nào cần gói 48V 200Ah?expand_more
Gói 48V 200Ah lưu trữ 10.24 kWh và nặng khoảng 72 kg. Nó phù hợp với ba trường hợp: xe kéo chở khách chạy nhiều hơn 150 km mỗi ngày, xe chơi gôn và xe đưa đón địa điểm cần dự trữ ở chế độ chờ lâu và các xe chuyển đổi có tải có khoang chứa pin có thể sử dụng đầy đủ. Nếu khoang quá nhỏ hoặc phương tiện chỉ chạy được 60–80 km mỗi ngày, 200Ah chỉ cần tăng thêm trọng lượng và chi phí – 100–120Ah là câu trả lời tốt hơn hoặc chuyển sang nền tảng 60V hoặc 72V với điện áp cao hơn và công suất nhỏ hơn.
Pin lithium 48V có giá bao nhiêu?expand_more
Giá thay đổi theo dung lượng, loại ô và bộ tài liệu đi kèm với vùng chứa, vì vậy chúng tôi không công bố phạm vi dự đoán. Gửi cảng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và xếp hạng động cơ và chúng tôi sẽ lập mô hình phân bổ vùng chứa và định giá FOB / CIF cho chu kỳ nhiệm vụ chính xác của bạn.
Những loại xe nào không nên chạy 48V?expand_more
Nhiệm vụ leo núi có tải kéo nhiều hơn 60A liên tục thì không nên. Tại cùng một đầu ra 3000W, một bus 48V mang khoảng 62.5A và bộ dây chính phải ≥16–25 mm², điều này khiến bạn tốn kém về tổn hao đường truyền và nóng lên; nhiệm vụ đó thuộc về 60V hoặc 72V. Những chiếc xe có MOSFET điều khiển được xếp hạng dưới 75V và khung hẹp không thể chở được một gói lớn cũng là những ứng cử viên kém. Phong bì 48V là 800–1500W công suất động cơ, 25–35 km/h đối với các chuyến đi tiết kiệm và các tuyến đường bằng phẳng trong khoảng 120 km mỗi ngày.
Gói 48V cần gửi những tài liệu gì?expand_more
Việc vận chuyển yêu cầu UN38.3, MSDS và chứng chỉ đóng gói hàng nguy hiểm (Class 9). Tiếp cận thị trường phụ thuộc vào điểm đến: Nam Phi NRCS LOA, Ấn Độ AIS-156 Giai đoạn 2, Nigeria SONCAP, Kenya PVoC, Tanzania TBS PVoC, Ai Cập GOEIC / ACID, Pakistan CPFTA. Chúng tôi gửi bộ tài liệu đầy đủ cùng với thùng chứa và có thể thêm các phê duyệt dành riêng cho điểm đến.
library_booksTrang liên quan

Ba điều cần kiểm tra khi 48V được sửa

request_quoteBáo giá gói 48V

Nhận báo giá 48V chắc chắn theo chu kỳ nhiệm vụ của bạn

Gửi cổng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và định mức động cơ. Chúng tôi sẽ xác định kích thước gói hàng, trả lại giá FOB / CIF và phân bổ vùng chứa, đồng thời đính kèm danh sách chứng từ vận chuyển.

  • Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
  • Các gói mẫu có sẵn để chứng minh chu kỳ làm việc trước khi đưa vào container (gói động cơ ba bánh: 20GP khoảng 180 bộ, 40HQ 320+)
  • Thông số xe và hồ sơ tiếp cận thị trường được bảo mật tuyệt đối; NDA có sẵn đầu tiên
mailBàn xuất khẩu: sales@erickshawtrikebattery.com
callTrực tiếp / WhatsApp: +86 13922702227
location_onVăn phòng EBattery, Phòng 310I, Huilange BLDG, Số 273, Huangpu Blvd W, Quận Thiên Hà, Quảng Châu 510620, Quảng Đông, Trung Quốc
scheduleTrả lời trong vòng 24 giờscienceĐịnh cỡ theo chu kỳ nhiệm vụ, không phải theo gói lớn nhấtverified_userUN38.3 / MSDS / giấy chứng nhận đóng gói với mỗi container

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.