Chuyển đến nội dung chính
verifiedAIS-156 | UN38.3 | CE | IEC 62619 | Hệ thống chứng nhận xuất khẩu 12 thị trường
VI
TIANQIUXuất khẩu Li-ion
Nền tảng 72V · 24S LiFePO4 · 76.8V danh nghĩa · 40Ah – 200Ah3.500 chu kỳ @1CVỏ thép IP67150–250A liên tục−20°C đến 65°C

Bộ pin lithium 72V:bệ cho tải nặng và ca dài

Ở cùng công suất trục, điện áp bus cao hơn có nghĩa là dòng điện thấp hơn. Trên nền tảng 48V, 72V (24S) giảm dòng điện khi leo đồi có tải xuống khoảng 2/3, giúp giảm hiện tượng nóng cáp và sụt áp. Đó là lý do tại sao xe ba bánh có tải và xe máy điện tốc độ cao chạy 72V. Trang này liệt kê ma trận 40Ah–200Ah đầy đủ, độ phù hợp của xe, so sánh axit chì và giới hạn lựa chọn.

bolt
Điện áp danh định76.8V (24S)
battery_full
Phạm vi công suất40 – 200Ah
local_fire_department
Xả liên tục150 – 250A
ac_unit
Cửa sổ điều hành−20°C ~ 65°C

verifiedCác số liệu là giá trị tiêu biểu tại 25°C trong điều kiện tiêu chuẩn; bảng thông số kỹ thuật đã ký đi kèm với container của bạn sẽ chi phối.

Băng thử nghiệm để so sánh hệ thống truyền động 48V, 60V và 72V
scienceDữ liệu nền tảng điển hình

Nền tảng 72V mang lại những gì

autorenew3.500 chu kỳVòng đờiSạc/xả 1C, ≥80% SOH
bolt150 – 250AXả liên tụcĐỉnh 3C dành cho những chuyến leo đồi ngắn
shieldIP67Đánh giá bao vâyVỏ thép, khoang BMS trong chậu
device_thermostat−20°C ~ 65°CCửa sổ điều hànhGiảm nhiệt độ cao, hạn chế dòng lạnh

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

grid_onMa trận dung lượng 72V

Ma trận công suất 72V (24S LiFePO4) theo chu kỳ nhiệm vụ

Năng lượng được tính ở mức danh nghĩa 76.8V. Trọng lượng của gói đã lắp ráp bao gồm vỏ thép, BMS và dây nịt, ở mức khoảng 7 kg/kWh (±5%). Chọn theo phạm vi hàng ngày và tải trọng — không phải bằng cách chọn gói lớn nhất.

76.8V danh nghĩa
Dung tíchnăng lượng danh nghĩaTrọng lượng gói (điển hình)Chu kỳ nhiệm vụPhạm vi mục tiêuMô hình gói
72V 40Ah≈ 3.07 kWh≈ 22 kgĐi lại bằng xe máy điện tử tốc độ cao, xe đưa đón ngắn64 – 84 kmVT-7240-EMOTO
72V 50Ah≈ 3.84 kWh≈ 27 kgNgười giao hàng, lên tới 80 km/ngày70 – 85 kmVT-7250- GIAO HÀNG
72V 60Ah≈ 4.61 kWh≈ 32 kgĐổi xe hai bánh, chuyển số đôi tuyến đường ngắn97–127 kmVT-7260-SWAP
72V 100Ah≈ 7.68 kWh≈ 54 kgXe kéo chở khách, tải trọng vừa phải100 – 120 kmVT-72100-HÀNH KHÁCH
72V 130Ah≈ 9.98 kWh≈ 70 kgNhiệm vụ chở khách đường dài nhiệt đới110 – 130 kmVT-72130-NHIỆT ĐỚI-HD
72V 150Ah≈ 11.52 kWh≈ 81 kgHàng nặng, độ dốc thường xuyên90 – 110 kmVT-72150-HÀNH HÀNG
72V 180Ah≈ 13.82 kWh≈ 97 kgXe ba bánh chở hàng có tải trọng 800–1000 kg90 – 110 kmVT-72180-CARGO-PRO
72V 200Ah≈ 15.36 kWh≈ 107 kgTải trọng tối đa hoặc ca dài hai gói100 – 120 kmVT-72200-CARGO-MAX

Phạm vi được chuyển đổi từ mức trung bình điển hình ở chế độ tải có tải, môi trường xung quanh 35°C và bề mặt được trải nhựa đến bề mặt không trải nhựa nhẹ: 95–125 Wh/km đối với hàng hóa nặng, 65–80 Wh/km đối với xe kéo chở khách, 28–35 Wh/km đối với xe máy điện tử tốc độ cao. Tải trọng, độ dốc, áp suất lốp và phong cách lái xe đều ảnh hưởng đến kết quả.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

Xe ba bánh chở hàng nặng chở gạch xi măng lên dốc
electric_rickshawPhù hợp với xe

Xe nào thuộc 72V - và xe nào không

72V không phải là cấp cao cấp; nó là bậc dành cho công việc nặng nhọc hơn. Điện áp phù hợp tuân theo định mức động cơ, tải trọng hàng ngày và độ dốc trên tuyến đường. Việc lắp 72V vào một phương tiện chạy đường ngắn hạng nhẹ chỉ làm tăng thêm trọng lượng và chi phí mà không tăng thêm phạm vi di chuyển hàng ngày.

  • Chọn 72V khi động cơ được xếp hạng 3000W trở lên, tải trọng hàng ngày vượt quá 500 kg, tuyến đường bao gồm các đoạn dốc dài hoặc các đoạn không trải nhựa và ca làm việc bao gồm 90 km trở lên.
  • Chọn 60V cho đội xe hai bánh giao hàng và trao đổi cũng như cho xe kéo chở khách trên các tuyến đường tiêu chuẩn — bước có phạm vi phủ sóng rộng nhất.
  • Chọn 48V cho các tuyến đường bằng phẳng và chở khách hạng nhẹ trong khoảng 120 km mỗi ngày, trong đó trọng lượng và chi phí là quan trọng nhất.
  • Không chọn 72V nếu hộp pin không thể chứa gói 24S hoặc nếu bộ điều khiển và cụm thiết bị chưa bao giờ được xếp hạng cho điện áp dây cao hơn — chi phí trang bị thêm sẽ vượt quá lợi ích.
speed≥ 3000WĐánh giá động cơ
scale≥ 500 kgTải trọng hàng ngày
fact_checkBốn lần kiểm tra trước khi chuyển sang 72V
  • Định mức MOSFET của bộ điều khiển và giới hạn dòng điện phải bao gồm điện áp sạc đầy 87.6V và dòng điện cực đại khi leo đồi
  • Kích thước hộp pin: gói 24S lớn hơn gói 48V cùng dung lượng, vì vậy hãy đo trước khi chọn dung lượng
  • Cụm thiết bị và DC-DC: nền tảng 72V cần có mô-đun bước xuống phù hợp, nếu không đèn và đồng hồ đo sẽ không hoạt động
  • Bộ sạc: bắt buộc phải có bộ sạc CC-CV 24S - không bao giờ tiếp tục sử dụng bộ sạc điện áp không đổi axit chì
compareAxit chì và LiFePO4 (72V)

Cả hai đều được dán nhãn 72V - nơi axit chì và LiFePO4 phân kỳ

warning

Axit chì nhà máy 6×12V 150Ah

Giới thiệu về 72V 150Ah danh nghĩa
  • cancelTrọng lượng lắp ráp≈ 240 kgSáu khối 12V 150Ah với khoảng 40 kg mỗi khối - giá trị tham chiếu
  • cancelCông suất sử dụngChỉ xả xuống còn 50–60% để bảo vệ sự sống: khoảng 80–90Ah có thể sử dụng được từ nhãn 150Ah
  • cancelVòng đời300 – 500 chu kỳThường dưới 300 khi xả sâu
  • cancelTính phí mỗi caNhiệm vụ nặng nề thường cần nạp tiền vào giữa trưa
  • cancelThời tiết lạnhDung lượng sử dụng giảm xuống dưới 0°C
Chi phí thực sự của axit chì không phải là giá mua - mà là trọng lượng bạn mang theo và tần suất bạn thay thế nó.
verified

72V 150Ah LiFePO4

Công suất danh định tương tự · 24S LFP
  • check_circleTrọng lượng lắp ráp≈ 81 kgVề 160 kg nhẹ hơn axit chì
  • check_circleCông suất sử dụngKhuyến nghị 88–90% DoDDung tích sử dụng gần nhãn
  • check_circleVòng đời3.500 chu kỳSạc/xả 1C tới ≥80% SOH
  • check_circleTính phí mỗi caMột gói bao gồm cả ngàyCó kích thước ở phạm vi tải nặng 90–110 km
  • check_circleThời tiết lạnhPhóng điện ở −20°C; việc sạc bị giới hạn hiện tại theo chính sách
160 kg bạn loại bỏ sẽ trở thành tải trọng hoặc phạm vi — lợi ích mà hầu hết người mua đều bỏ qua.
helpCâu hỏi thường gặp về lựa chọn 72V

Câu hỏi về pin lithium 72V chúng tôi nhận được hàng tuần

Một pin 72V sẽ đưa tôi đi được bao xa?expand_more
Nó phụ thuộc vào dung lượng và tải trọng. Hàng hóa nặng chạy khoảng 95–125 Wh/km, do đó, gói 72V 180Ah (13.82 kWh) bao gồm 90–110 km. Nhiệm vụ của xe kéo chở khách chạy 65–80 Wh/km, trong đó 72V 130Ah bao gồm 110–130 km. Kích thước trên khoảng cách thực tế hàng ngày của bạn cộng với khoảng 20% ​​lợi nhuận — không bao giờ bằng con số lớn nhất trong bảng.
Gói 72V mất bao lâu để sạc?expand_more
Với bộ sạc 10–20A tiêu chuẩn, gói 72V 100Ah mất khoảng 6–8 giờ; bộ sạc nhanh 30A tùy chọn mang lại thời lượng lên tới 3,5–4 giờ. LiFePO4 chấp nhận sạc 1C, nhưng ở những vùng có khí hậu nóng, chúng tôi khuyên bạn nên duy trì ở mức dưới 0,5C để bảo vệ tuổi thọ của vòng đời. BMS tự động giảm tốc độ theo nhiệt độ tế bào.
Xe của tôi là 60V - tôi có thể lắp gói 72V được không?expand_more
Không. Chuyển sang 72V có nghĩa là kiểm tra ba thứ cùng nhau: định mức MOSFET của bộ điều khiển và giới hạn dòng điện, phạm vi đầu vào của cụm thiết bị và DC-DC cũng như hộp pin vật lý. Chỉ khi cả ba đều hài lòng thì việc nâng cấp mới được trả tiền; mặt khác, việc trang bị thêm sẽ tốn nhiều chi phí hơn là chỉ lắp một gói lớn hơn ở cùng điện áp.
Tôi có cần bộ điều khiển và bộ sạc mới khi rời khỏi axit chì không?expand_more
Bộ sạc phải thay đổi — bộ sạc có điện áp không đổi axit chì không có sự kết nối CC-CV với BMS và sẽ đưa bộ sạc đi thẳng vào trạng thái bảo vệ. Hầu hết các bộ điều khiển đều có thể duy trì, miễn là giới hạn hiện tại phù hợp, nhưng các bộ điều khiển MOSFET điện áp thấp cũ hơn có nguy cơ bị hỏng ở điện áp sạc đầy 87.6V và cần được xác minh trước.
Pin lithium 72V có giá bao nhiêu?expand_more
Giá thay đổi theo dung lượng, loại ô và bộ tài liệu đi kèm với vùng chứa, vì vậy chúng tôi không công bố phạm vi dự đoán. Gửi cảng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và xếp hạng động cơ và chúng tôi sẽ lập mô hình phân bổ vùng chứa và định giá FOB / CIF cho chu kỳ nhiệm vụ chính xác của bạn.
Gói 72V có thể được xây dựng dưới dạng có thể tráo đổi được không?expand_more
Đúng. Nền tảng 72V hỗ trợ các vỏ tháo nhanh và giao thức liên lạc tùy chỉnh, với tính năng định vị chống trộm và BMS kết hợp với các tủ hoán đổi. Các mô-đun hoán đổi có sẵn mỗi đơn vị hoặc trên cơ sở cho thuê hàng tháng và quyền sở hữu tài sản pin có thể thương lượng.
Nó sẽ kéo dài bao nhiêu năm?expand_more
Với 3.500 chu kỳ và một lần sạc/xả mỗi ngày, tuổi thọ lý thuyết là khoảng 7–9 năm. Tuổi thọ thực tế phụ thuộc vào độ sâu xả, nhiệt độ môi trường và chính sách sạc. Thời hạn bảo hành là 5 năm / 3.500 chu kỳ được ghi ở phần chân trang.
Gói 72V cần có những chứng nhận gì?expand_more
Việc vận chuyển yêu cầu UN38.3, MSDS và chứng chỉ đóng gói hàng nguy hiểm (Class 9). Khả năng tiếp cận thị trường phụ thuộc vào điểm đến — Ấn Độ AIS-156 Giai đoạn 2, Indonesia SNI, Nam Phi NRCS LOA, Nigeria SONCAP, Kenya PVoC, TISI Thái Lan, QCVN 91 Việt Nam. Chúng tôi vận chuyển bộ tài liệu đầy đủ cùng với thùng chứa và có thể bổ sung các phê duyệt dành riêng cho điểm đến.
library_booksTrang liên quan

Ba điều cần kiểm tra khi điện áp được cố định

request_quoteBáo giá gói 72V

Nhận báo giá 72V chắc chắn theo chu kỳ nhiệm vụ của bạn

Gửi cổng đích, tải trọng, khoảng cách hàng ngày và định mức động cơ. Chúng tôi sẽ xác định kích thước gói hàng, trả lại giá FOB / CIF và phân bổ vùng chứa, đồng thời đính kèm danh sách chứng từ vận chuyển.

  • Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
  • Các gói mẫu có sẵn để chứng minh chu kỳ hoạt động trước khi đưa vào container
  • Thông số xe và hồ sơ tiếp cận thị trường được bảo mật tuyệt đối; NDA có sẵn đầu tiên
mailBàn xuất khẩu: sales@erickshawtrikebattery.com
callTrực tiếp / WhatsApp: +86 13922702227
location_onVăn phòng EBattery, Phòng 310I, Huilange BLDG, Số 273, Huangpu Blvd W, Quận Thiên Hà, Quảng Châu 510620, Quảng Đông, Trung Quốc
scheduleTrả lời trong vòng 24 giờscienceĐịnh cỡ theo chu kỳ nhiệm vụ, không phải theo gói lớn nhấtverified_userUN38.3 / MSDS / giấy chứng nhận đóng gói với mỗi container

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.