Chuyển đến nội dung chính
verifiedAIS-156 | UN38.3 | CE | IEC 62619 | Hệ thống chứng nhận xuất khẩu 12 thị trường
VI
TIANQIUXuất khẩu Li-ion
24V / 36V / 48V · giá đỡ, ống xả, trụ ngồi và giá đỡ khung3.500 chu kỳ @1CVỏ thép IP67CAN 2.0B / RS485 / BLE 5.0Mẫu trong 3–5 ngày

Ắc quy xe đạp điện:sửa mount và điện áp trước rồi đến công suất

Gói xe đạp điện được chọn theo thứ tự khác với gói xe ba bánh hoặc xe máy điện: khung và hình dạng khoang sẽ quyết định xem nó có vừa vặn hay không và chỉ sau đó mới đến điện áp và công suất. Mỗi giá đỡ, ống xả, trụ ngồi và giá đỡ khung đều có kích thước khoang, trọng tâm và thiết kế khóa riêng. Trên hết, nhiều phương tiện sẽ chỉ bật nguồn sau khi gói đã hoàn tất quá trình bắt tay với cụm và bộ điều khiển — trở ngại thực sự phổ biến nhất khi gói được thay thế. Trang này bao gồm ma trận điện áp và công suất 24V / 36V / 48V, cách bốn biểu mẫu lắp đặt ánh xạ tới các khung, cấu trúc có thể tháo rời và khóa cũng như đường dẫn đến xe.

bolt
bước điện áp24V / 36V / 48V
battery_full
Phạm vi công suất10 – 40Ah theo loại ngàm
shield
Đánh giá bao vâyVỏ thép IP67
lock
Loại bỏCó thể tháo rời, nâng bằng một tay

verifiedCửa sổ điện áp sử dụng cơ sở trên mỗi ô trên toàn trang web với mức sạc đầy 3.2V danh nghĩa và 3.65V; kích thước và công suất được xác nhận dựa trên khoang đo của bạn.

Xe máy giao hàng trao đổi pin tốc độ cao cho thấy khoang pin có thể tháo rời và cấu trúc nâng lên
scienceDữ liệu gói xe đạp điện

Gói xe đạp điện mang lại những gì

bolt24V / 36V / 48Vbước điện áp8S 25.6V / 12S 38.4V / 16S 51.2V
autorenew3.500 chu kỳVòng đờiSạc/xả 1C, ≥80% SOH
shieldIP67Đánh giá bao vâyVỏ thép, khoang BMS trong chậu
inventory_23 – 5 ngàyThời gian dẫn mẫu20GP ≈ 180 gói · 40HQ 320+

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

grid_onMa trận điện áp và công suất xe đạp điện

Ma trận điện áp và công suất của xe đạp điện

Chọn hàng phù hợp với bệ xe, sau đó chọn dải công suất phù hợp với giá đỡ. Năng lượng được tính ở mức 25.6V, 38.4V và 51.2V danh nghĩa; trọng lượng của gói đã lắp ráp bao gồm vỏ thép, BMS và bộ dây ở mức khoảng 7–9 kg/kWh trên các gói điện áp thấp nhỏ.

24V / 36V / 48V
Nền tảng điện ápChuỗi / danh nghĩaDải công suấtnăng lượng danh nghĩaTrọng lượng gói (điển hình)Phạm vi hỗ trợMô hình gói tham khảo
24V (8S)25.6V / 29.2V đầy đủ20 – 30Ah0,51 – 0.77 kWh4.0 – 6.0 kg20 – 45 kmVT-2420-EBIKE · VT-2430-EBIKE
36V (12S)38.4V / 43.8V đầy đủ10 – 20Ah0,38 – 0.77 kWh3,5 – 6.5 kg15 – 45 kmVT-3610-EBIKE · VT-3620-EBIKE
36V (12S)38.4V / 43.8V đầy đủ30 – 40Ah1,15 – 1.54 kWh9.0 – 12 kg45 – 90 kmVT-3630-ĐƯA ĐÓN · VT-3640- GIAO HÀNG
48V (16S)51.2V / 58.4V đầy đủ10 – 15Ah0,51 – 0.77 kWh4.0 – 6.5 kg20 – 45 kmVT-4810-EBIKE · VT-4815-EBIKE
48V (16S)51.2V / 58.4V đầy đủ20 – 30Ah1,02 – 1.54 kWh8.0 – 12 kg40 – 90 kmVT-4820-EBIKE · VT-4830- GIAO HÀNG

Phạm vi được chuyển đổi ở mức 15–25 Wh/km cho nhiệm vụ hỗ trợ hạng nhẹ, bao gồm DoD đo được 88–90%, khả năng duy trì tải 94,5–96,0% và hệ số suy giảm nhiệt độ 0,91–0,94. Con số phân phối tần số cao 60V của trang web là 28–35 Wh/km mang tải trọng và tốc độ cao hơn và không thể so sánh trực tiếp. Dải 48V ở đây bao gồm các gói khung xe đạp điện tử nhỏ (10–30Ah); đây là dòng sản phẩm khác với gói xe kéo 100–200Ah trên trang xe ba bánh 48V. Mô hình công suất có trong hướng dẫn về phạm vi và công suất thực.

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.

Xe tay ga và xe máy điện giao hàng vượt mưa lớn
electric_bikeHình thức lắp đặt

Gắn theo khung và khoang: giá đỡ, ống xả, cốt yên hoặc khung

Giá đỡ quyết định kích thước khoang, trọng tâm, thiết kế khóa và liệu gói có thể được tháo ra hay không, điều này khiến đây là bước đầu tiên — đi trước điện áp và công suất. Không có hình thức nào trong bốn hình thức này tốt hơn hình thức khác; mỗi cái chỉ đơn giản khớp với một khung khác nhau. Nếu làm sai, ba lô sẽ không vừa hoặc không vừa với trọng lượng, không đúng vị trí, kêu lạch cạch hoặc hoạt động lỏng lẻo trên nền đất gồ ghề.

  • Giá phía sau: gói hàng nằm đối diện giá với khoang rộng nhất trong số 4 ngăn (thường khoảng 380–450 × 140–180 mm) và dải công suất 20–40Ah. Giá của nó là trọng tâm cao về phía sau, do đó việc xử lý sẽ bị ảnh hưởng khi có tải trọng hoặc hành khách - phù hợp cho việc đi lại và vận chuyển nhẹ.
  • Ống xuống: gói được tích hợp vào ống xuống (thường khoảng 350–420 × 80–110 mm). Nó mang lại trọng tâm thấp nhất và khả năng bám vào dễ dàng nhất, đó là lý do tại sao những người đi làm trong thành phố và xe đạp gấp lại sử dụng nó; đường kính ống giới hạn một gói ở khoảng 10–20Ah.
  • Cốt yên: gói hàng treo phía sau trụ yên (thường khoảng 300–380 × 90–130 mm). Nó phù hợp với các khung hiện có mà ống xuống không thể sửa đổi và không cần thay đổi khung, với chi phí là trọng tâm cao hơn.
  • Khung / trong khung: gói được cố định bên trong ống khung chính hoặc khung tích hợp (kích thước được tích hợp vào khung). Nó trông gọn gàng nhất và có khả năng chống trộm tốt nhất, nhưng vỏ và đường ray dành riêng cho từng khung và thời gian giao mẫu vẫn tuân theo tiêu chuẩn 3–5 ngày.
straightenThấp nhất trong bốnTrọng tâm ống dẫn xuống
inventory_2Được xây dựng theo khungGắn trong khung
fact_checkBốn phép đo cần thực hiện, bao gồm cả khoảng trống
  • Rõ ràng chiều dài bên trong × chiều rộng × chiều cao, bao gồm đầu nối, tay cầm, thân khóa và bán kính uốn cong của dây đai — không bao giờ chỉ có gói hàng
  • Điểm cố định: kiểm tra xem khung có sử dụng ray, thanh nén hoặc dây đai hay không và giữ các điểm cố định cách xa van giảm áp vỏ
  • Trọng tâm so với đường tải của tay cầm: nếu chúng không thẳng hàng, hãy lặp lại thao tác nâng lên để vặn vỏ và các đầu nối
  • Bộ điều khiển và cụm cửa sổ điện áp: bước thay đổi điện áp phải bao gồm cả điện áp sạc đầy và điện áp cắt, nếu không xe sẽ không hiển thị, sẽ báo động hoặc sẽ từ chối bật nguồn
lockGói có thể tháo rời và cố định

Gói có thể tháo rời hoặc gói cố định trong khung — và cách hoạt động của khóa

warning

Đã sửa lỗi gói trong khung

Khóa vào khung, sạc trên xe
  • cancelThay pinMở nắp và thả dây nịt; mọi thay đổi đều làm xáo trộn hệ thống dây điện và mất thời gian tại chỗ
  • cancelĐang sạcChỉ sạc cho xe nên xe đạp phải di chuyển trên đường lâu hơn và cần có xe dự phòng vào lúc cao điểm
  • cancelChống trộmXe có thể được cố định nhưng không thể cất hành lý ra khỏi xe đạp
  • cancelKhi nó phù hợpKhông có thanh ray hoặc cốt thép có khóa trong khungChuyển đổi có nghĩa là xây dựng lại vịnh và chi phí thường vượt quá lợi ích
Gói cố định không ngăn cản việc thay thế lithium — nó chỉ khiến hoạt động hoán đổi và sạc tần số cao trở nên khó khăn hơn.
verified

Gói có thể tháo rời có khóa

Xe và ắc quy đã được tháo rời
  • check_circleThay pinNhấc ra bằng tay cầmKhông cần dụng cụ và chỉ cần một người thực hiện, có thể thực hiện dưới trời mưa
  • check_circleĐang sạcSạc xeXe đạp vẫn được sử dụng và có thể sử dụng tủ thay thế hoặc bộ sạc trên băng ghế dự bị
  • check_circleTùy chọn khóaChìa khóa/phím + điện từ/điện tử liên kết với bộ điều khiểnThân khóa và tấm gia cố khoang là một thiết kế nên đòn bẩy không phá hủy khoang
  • check_circleChống trộm và truy xuất nguồn gốcMột mã cho mỗi góiBMS chỉ cho phép phóng điện sau khi bắt tay với phương tiện hoặc tủ được ủy quyền và không tạo ra kết quả gì khi tháo ra
Tính khả thi là một cuộc gọi gồm ba bước: đo khoảng trống, kiểm tra tấm gia cố, xác nhận bộ điều khiển và giao thức cụm.
cableBắt tay xe

Ba bước để xe chấp nhận gói mới

Những gì trông giống như gói thay thế bị lỗi thường là do thiếu bắt tay: không có trạng thái sạc trên màn hình, thanh nhảy hoặc xe đơn giản là không khởi động được. Xác nhận điều này trước khi đặt hàng, không phải sau khi gói được lắp vào.

  1. 01tune

    Bước 1 - Đọc giao thức gốc

    Thiết lập ID khung, tốc độ truyền và thứ tự byte mà cụm và bộ điều khiển mong đợi. Triệu chứng thông thường là ID phát sóng không khớp giữa cụm và mặc định BMS (ví dụ: 0x1818D0F3 so với 0x18F001F0), hiển thị dưới dạng đọc số lần sạc bị thiếu hoặc tăng vọt. Nó được cố định trong trang ánh xạ giao thức bus phần mềm máy chủ bằng cách chuyển độ lệch byte khung SOC từ endian nhỏ sang endian lớn hoặc bằng cách tải mẫu cụm cài sẵn - không cần thay đổi phần cứng cụm.

    ID khung · tốc độ truyền · thứ tự byte
  2. 02description

    Bước 2 - Gửi tài liệu giao thức và sửa bản dựng chương trình cơ sở

    Bộ điều khiển FarDriver, Kelly, Sabvoton và Votol đã có gói vá lỗi không cần nối lại dây, do đó, cài đặt sẵn giới hạn dòng điện, tăng tốc độ suy yếu từ trường và tải trực tiếp các đường cong hãm tái tạo. Đối với giao thức VCU dành cho phương tiện hoàn toàn riêng tư, sau khi tài liệu yêu cầu và định nghĩa chu kỳ khung được gửi đến, nhóm phần mềm thường hoàn tất quá trình biên dịch cộng với xác thực mô phỏng băng ghế HIL và cung cấp gói chương trình cơ sở trong vòng 3–5 ngày làm việc.

    Bộ điều khiển chính thống được bảo hiểm · VCU riêng tư 3–5 ngày làm việc
  3. 03verified_user

    Bước 3 - Vận hành tại chỗ và ghi các thông số

    Kết nối hộp chuyển đổi USB-to-CAN / 485 bị cô lập với cổng gỡ lỗi hoặc phích cắm liên lạc hàng không của gói. Phần mềm máy chủ tự động quét tốc độ truyền (250k / 500k), đọc mọi bản ghi điện áp, nhiệt độ và cảnh báo của tế bào, sau đó tải xuống các ngưỡng quá dòng liên tục và cực đại cũng như điểm cắt phục hồi cho chu kỳ hoạt động, với xác nhận kiểm tra kép trước khi ghi vào EEPROM. Khi không có máy tính xách tay tại chỗ, mô-đun BLE 5.0 tích hợp cho phép ứng dụng điện thoại quét mã QR kèm theo để xem mức độ lây lan của tế bào, xuất nhật ký CSV và điều chỉnh độ trễ bảo vệ trong phạm vi quyền an toàn. Danh sách giao thức và công cụ nằm trong trung tâm giao thức và phần mềm máy chủ BMS.

    Bộ chuyển đổi USB-to-CAN / 485 cách ly · Cách ly quang 1500VDC
helpCâu hỏi thường gặp về pin xe đạp điện

Câu hỏi về pin xe đạp điện chúng tôi nhận được hàng tuần

Làm cách nào để biết xe đạp của tôi cần điện áp nào?expand_more
Ba nguồn, theo thứ tự độ tin cậy: điện áp đầu ra trên bảng tên bộ sạc gốc (xe đạp 36V thường là 42–43.8V, xe đạp 48V khoảng 58.4V); số lượng khối nối tiếp hoặc đơn vị axit-chì (3×12V là bước 36V, 4×12V là bước 48V); và xếp hạng cụm hoặc bộ điều khiển. Trường hợp họ không đồng ý, bộ điều khiển và cửa sổ điện áp cụm sẽ chi phối. Thay thế cùng điện áp là con đường an toàn; việc thay đổi bước điện áp yêu cầu phải kiểm tra cùng lúc định mức MOSFET của bộ điều khiển, cụm và phạm vi đầu vào DC-DC cũng như kích thước khoang.
Tôi có thể lắp gói dung lượng lớn hơn không?expand_more
Trong cùng một bước điện áp, đúng vậy - và mức trần được đặt theo thể tích và trọng lượng của khoang chứ không phải theo điện áp. Giá đỡ ống xuống bị giới hạn bởi đường kính ống và thường có đỉnh ở 20Ah; giá đỡ phía sau có thể đạt tới 40Ah; gói 36V 40Ah (1.54 kWh) nặng khoảng 12 kg và có thể thay đổi khả năng xử lý khi được gắn trên trụ yên hoặc ống xả. Nếu bạn cần phạm vi rộng hơn, hãy xác nhận khoang chấp nhận nó và đường dẫn tải của tay cầm có thể mang nó trước khi chọn công suất.
Gói thay thế có cần khớp giao thức không?expand_more
Nó phụ thuộc vào việc chiếc xe có sử dụng thông tin liên lạc để xác nhận gói hàng hay không. Những chiếc xe đạp cũ hơn có cụm chỉ đọc điện áp thường không cần đến nó, nhưng hầu hết các xe mới hơn đều yêu cầu cụm và bộ điều khiển hoàn tất quá trình bắt tay với BMS trước khi chúng cho phép phóng điện. Chúng tôi đã giữ các bản dựng chương trình cơ sở cho các giao thức phổ biến và có thể phát hành chương trình cơ sở tùy chỉnh dựa trên giao thức cụm của bạn (qua CAN / RS485 / Bluetooth làm tiêu chuẩn). Gửi mô hình cụm và bản chụp CAN và chúng tôi có thể xác định nó.
Tôi có thể mang pin lên máy bay không?expand_more
Không phải là hành lý của hành khách. Theo quy định về hàng hóa nguy hiểm tiêu chuẩn của IATA, pin lithium-ion trên 160Wh không được phép mang lên máy bay hoặc ký gửi; các gói trên trang này chạy từ 0,38 đến 1.54 kWh (380–1,540Wh), vượt xa ngưỡng đó. Tuyến đường chính xác là kênh vận chuyển hàng hóa nguy hiểm hàng không Class 9 đã được phê duyệt với UN38.3, MSDS và chứng chỉ đóng gói hàng hóa nguy hiểm, đồng thời vận tải đường biển được đặt dưới dạng container hàng hóa nguy hiểm đầy đủ theo cách tương tự.
Nó có giá bao nhiêu?expand_more
Giá di chuyển theo bước điện áp, công suất, loại tế bào và bộ tài liệu đi kèm với thùng chứa, vì vậy chúng tôi không công bố phạm vi dự đoán. Gửi cổng đích, bước điện áp, dải công suất, định mức động cơ và số lượng đặt hàng cùng với kích thước khoang của bạn và chúng tôi sẽ lập mô hình định giá FOB / CIF, phân bổ container và danh sách chứng từ vận chuyển.
Gói có thể được xây dựng có thể tháo rời hoặc tráo đổi được không?expand_more
Đúng. Gói có thể tháo rời được thiết kế xung quanh xe nâng bằng một tay với đường dẫn tải của tay cầm xuyên qua trọng tâm của gói. Các lựa chọn khóa là khóa cơ, khóa cộng điện từ hoặc khóa điện tử gắn với bộ điều khiển xe. Tính năng chống trộm hoạt động theo ba lớp: khóa giữ lại mô-đun, một mã cho mỗi gói có nghĩa là BMS chỉ cho phép xả sau khi bắt tay được ủy quyền và có thể xếp lớp 4G Cat.1 tùy chọn cùng với GPS và chương trình cơ sở được mã hóa. Nền tảng trao đổi và liên kết với tủ được mô tả trên bộ pin có thể thay thế.
Tôi có cần bộ điều khiển và bộ sạc mới không?expand_more
Bộ sạc phải thay đổi: bộ axit chì hoặc bộ điện áp không đổi cũ không có khả năng kết nối CC-CV với BMS và sẽ đưa gói vào trạng thái bảo vệ. Hầu hết các bộ điều khiển có thể duy trì giới hạn dòng điện và điểm điện áp thấp phù hợp. Lưu ý rằng bộ điều khiển MOSFET điện áp thấp cũ hơn có nguy cơ hỏng hóc ở điện áp sạc đầy ở bước cao hơn — 58.4V trên 16S — và trước tiên, bạn nên xác minh xếp hạng của chúng.
Tôi đạt được phạm vi bao nhiêu khi chuyển sang sử dụng lithium?expand_more
Ở mức công suất danh nghĩa bằng nhau, mức tăng đến từ trọng lượng và công suất sử dụng. Axit chì thường chỉ được thải ra còn 50–60% và kéo dài 300–500 chu kỳ; LiFePO4 được vận hành ở độ sâu xả 88–90% và cung cấp 3.500 chu kỳ với chế độ bảo hành 5 năm / 3.500 chu kỳ. Khi so sánh 36V 20Ah, ngân hàng axit chì nặng khoảng 19–22 kg so với khoảng 6,5 kg đối với gói lithium và trọng lượng được loại bỏ sẽ trở thành tải trọng hoặc phạm vi.
library_booksTrang liên quan

Sau khi cố định hình thức lắp, hãy kiểm tra ba trang này

request_quoteBáo giá gói xe đạp điện

Gửi giao thức khung, khoang và cụm và chúng tôi sẽ xác định kích thước gói

Cung cấp cho chúng tôi biểu mẫu lắp đặt, chiều dài khoang × chiều rộng × chiều cao, bệ điện áp xe, mô hình cụm và bộ điều khiển cũng như khoảng cách mục tiêu hàng ngày và chúng tôi sẽ trả về lựa chọn, giá FOB / CIF, phân bổ container và danh sách tài liệu vận chuyển.

  • Tư vấn lựa chọn và báo giá trong vòng 24h các ngày làm việc
  • Các gói mẫu có sẵn để chứng minh sự phù hợp và bắt tay trước khi đưa vào thùng chứa
  • Bản vẽ khung và hồ sơ giấy tờ xe được bảo mật tuyệt đối; NDA có sẵn đầu tiên
mailBàn xuất khẩu: sales@erickshawtrikebattery.com
callTrực tiếp / WhatsApp: +86 13922702227
location_onVăn phòng EBattery, Phòng 310I, Huilange BLDG, Số 273, Huangpu Blvd W, Quận Thiên Hà, Quảng Châu 510620, Quảng Đông, Trung Quốc
scheduleTrả lời trong vòng 24 giờcableHỗ trợ phân tích giao thức và định nghĩa khai thác cụm miễn phíverified_userUN38.3 / MSDS / giấy chứng nhận đóng gói với mỗi container

Lưu ý về thông số:Các số liệu trên là giá trị tham khảo kỹ thuật. Chúng có thể khác nhau tùy theo lô sản xuất, cấu hình và chu kỳ hoạt động thực tế cũng như tỷ lệ phần trăm về tuổi thọ, hiệu suất, tính khả dụng và phạm vi bảo hiểm là các ước tính kỹ thuật và tài liệu tham khảo chuẩn bị. Liên hệ với chúng tôi để có bảng thông số kỹ thuật chi tiết.